An yanke wa tsohuwar shugaban ƙasar Myanmar hukuncin shekaru 4 a gidan yari

Daga MAHDI M. MUHAMMAD

Wata kotu ta musamman ta yanke wa Aung San Suu Kyi, tsohuwar shugaban ƙasar Myanmar hukuncin ɗaurin shekaru huɗu a gidan yari.

An same ta da laifukan hure wa mutane kunne su yi bore da kuma karya dokokin daƙile yaɗuwar annobar Korona a ƙasar.

Suu Kyi ta kasance a tsare tun bayan da sojojin ƙasar suka tuntsure da gwamnatin farar hula a ranar 1 ga watan Fabrairu.

Juyin mulkin na zuwa ne shekaru 10 bayan da sojojin suka miƙa wa farar hula mulki a ƙasar.

Myanmar ta kasance a ƙarƙashin mulkin sojoji har sai da aka fara samun sauye-sauyen dimokraɗiyya a shekarar 2011.

Suu Kyi ta musanta zargin da aka ma ta.

Tsohuwar shugaban tana fuskantar tuhuma har guda 11, amma ta musanta aikata dukkan laifukan.

Sauran tuhume-tuhumen sun haɗa da rashawa, saɓa dokokin ƙasa da dokar sadarwa.

Idan an same ta da laifi, za a iya yanke ma ta hukuncin ɗaurin fiye da shekaru 100 a gidan yari.

A ranar Litinin, kotu ta ɗaure Win Myint, tsohon shugaban ƙasa kuma aminin Suu Kyi bisa tuhuma iri ɗaya.

A halin yanzu ba a san ko za a tura su gidan yari nan take bane ko kuma za a saurari shari’ar sauran tuhume-tuhumen da ake yi musu.