Daga USMAN KAROFI
Tsohon Mataimakin shugaban ƙasa kuma ɗan takarar shugabancin ƙasa a ƙarƙashin jam’iyyar PDP a zaɓen 2023, Atiku Abubakar, ya tabbatar da kafa wani gagarumin haɗakar jam’iyyun adawa da nufin ƙalubalantar jam’iyyar APC mai mulki a babban zaɓen 2027.
Atiku ya bayyana haka ne a yayin wani taron manema labarai da aka gudanar a ranar Alhamis, 20 ga Maris, 2025, a cibiyar Shehu Musa Yar’adua da ke Abuja. Taron ya samu halartar shugabanni da manyan ‘yan siyasa daga sassa daban-daban na ƙasar, inda aka tattauna batutuwan da suka shafi dokar ta-ɓaci da Shugaba Bola Tinubu ya ayyana a Jihar Ribas.
Da yake amsa tambaya game da ko haɗakar za ta zama babbar jam’iyyar adawa da za ta ƙalubalanci APC a zaɓen mai zuwa, Atiku ya tabbatar da hakan da kalmar “Eh.” Wannan matakin ya nuna wata sabuwar dabarun siyasa da ke neman haɗa kan ‘yan adawa domin yaƙi da rinjayar APC a zaɓe mai zuwa.
Haka kuma, Atiku tare da sauran ‘yan adawar sun yi Allah wadai da ayyana dokar ta-ɓaci a Jihar Ribas, suna masu cewa matakin ba ya bisa doka kuma yana da nufin tauye dimokuraɗiyya a Najeriya.