Wani ɗan majalisar Wakilai, Alex Mascot Ikwechegh, ya bayyana a cikin wani bidiyo yana cin zarafin direban Uber a gidansa da ke Maitama, Abuja. Ikwechegh, wanda ke wakiltar Aba ta Arewa da Kudu a Majalisar Wakilai a ƙarƙashin jam’iyyar APGA, ya aikata wannan abin a lokacin da direban ya kawo wani saƙo amma ya ƙi shiga cikin gidan, ya nemi Ikwechegh ya fito ya karɓi kayan da kansa.
A cikin bidiyon, ana iya ganin Ikwechegh ya fusata da faɗa da direban tare da yin barazana ga shi. Yana cewa, “Ka yi tunanin wannan ɓera, zan iya sa ɓatar da mutum a Nijeriya kuma ba za a yi komai ba,” yana ikirarin cewa shi sanata ne na Tarayyar Nijeriya. Daga baya, bidiyon ya nuna direban yana zaune a cikin motarsa ba tare da riga ba, inda ya zargi Ikwechegh da cewa ya yage masa kaya.
Wannan lamarin ya janyo ƙorafe-ƙorafe a kafafen sada zumunta, inda mutane ke neman a ɗauki matakin doka da tabbatar da adalci.
Wasu masu sharhi sun bayyana fushinsu kan irin kallon ƙasƙanci da Ikwechegh ya nuna ga direban, suna cewa ya kamata a yi masa hukunci mai tsanani.
Wata mai amfani da Twitter ta rubuta cewa: “Ya ce zai sa a ɓatar da shi a Nijeriya kuma ba za a yi komai ba akan cewa kawai ya nemi ya fito ya ɗauki kaya? Wani irin hali ne wannan na nuna banbanci tsakanin masu kuɗi da talakawa?” Wani kuma ya nuna shakku game da yiyuwar samun adalci ga direban Uber, yana cewa, “Ina kyautata zaton ba za a ɗauki matakin da ya dace a kansa ba saboda ba kowa ba ne wannan direban.”
Bolt da kuma jagorancin APGA da Majalisar Wakilai har yanzu ba su fitar da sanarwa game da abin da Ikwechegh ya aikata ba