Da Ɗumi:ɗumi: An rantsar da Bassirou Faye a matsayin sabon Shugaban Ƙasar Senegal

*Ya zama Shugaban Ƙasa mafi ƙarancin shekaru a Afirka

Daga BASHIR ISAH

An rantsar da Bassirou Diomaye Faye a matsayin sabon zaɓaɓɓen Shugaban Ƙasa don ci gaba da jan ragamar mulkin ƙasar.

Da wannan Faye mai shekara 44, ya zama shugaban ƙasa mafi ƙarancin shekaru a nahiyar Afirka.

Bayan ayyana shi a matsayin wanda ya lashe babban zaɓen ƙasar, Faye ya sha alwashin yin sauye-sauye da dama a ɓangarori daban-daban na ƙasar.

An rantsar da Faye ne a ranar Talata a birnin Diamniadio da ke kusa da Dakar babban birnin ƙasar.