Rahotanni sun ce shugaban ƙasar Rasha Vladimir Putin ya jajanta wa Azarbaijan sakamakon mummunan faɗuwar jirgin da ya yi sanadiyar mutuwar mutane 38.
Sai dai ya ƙauracewa ɗaukar alhakin kai harin, yana mai cewa lamarin ya faru ne a lokacin da sojojin saman Rasha suka kai farmaki kan jiragen saman Ukraine.
Jirgin na Azerbaijan ya faɗo ne a lokacin da yake ƙoƙarin sauka a Chechnya, lamarin da ya kai ga hatsari a Kazakhstan.
Shugaban ƙasar Ukraine Zelensky ya buƙaci a yi ƙarin haske game da shigar Rasha, yayin da masana ke ganin harba makami mai linzami ya yi tasiri a kan jirgin.
A halin da ake ciki kuma, wasu kamfanonin jiragen sama na Azerbaijan sun dakatar da zirga-zirgar jiragen sama zuwa Rasha don jin samun sakamakon binciken da ake yi.