Shugabancin Majalisar Dattijai: Yari ne ya dace da zama shugaba – Ƙungiya

Daga MAHDI M. MUHAMMAD

An bayyana Sanata Abdul’Aziz Yari a matsayin wanda ya fi dacewa da tsarin zartarwa da na majalisa idan har aka zaɓe shi a matsayin Shugaban Majalisar Dattawa.

Omogbolahan Babawale, Mai Gudanarwa na Ƙungiyar Tallafawa Sanata Abdulaziz Yari ne ya bayyana hakan a wani taron manema labarai a Abuja ranar Laraba.

Ya ce, da Tinubu/Shettima shugaban ƙasa, ƙungiyar ta cimma matsayar cewa Yari ya cika dukkan ƙa’idoji don zama shugaban Majalisar Dattawa.

Babawale ya ce, tsohon Gwamnan Zamfara zai goyi bayan sabon fata da shirin aiwatar da gwamnati mai zuwa.

Kamfanin Dillancin Labarai na Nijeriya (NAN) ya ruwaito cewa, qungiyoyin sun yi kiran ne a daidai lokacin da ake ƙaratowa a zauren taro na 9 tare da lissafin wutar lantarki a tsakanin ƙungiyoyin masu ruwa da tsaki.

NAN ta ruwaito cewa, abin lura ga mafi yawan ’yan Nijeriya shi ne yadda ake gudanar da shiyya-shiyya na ofisoshi, musamman a ɓangaren majalisar dokoki na jam’iyyar APC mai mulki.

Ƙungiyar ta yi kira ga jam’iyyar APC da ta amince da gudunmawar da shiyyar Arewa maso Yamma ta bayar wajen samun nasarar da ta samu a zacen da ya gabata sannan ta zaɓi Yari a matsayin shugaban Majalisar Dattawa.

“Sanata Yari ya cancanci kujerar numero uno na majalisar dattijai ta 10 kuma yayin da muke tsayawa a ƙungiyance, mun yi imanin cewa ya yi daidai.

“Don haka muna kira ga Sanata Dakta Abdul Azeez Abubakar Yari da ya jefa hularsa cikin zobe domin ya tsaya takarar kujerar shugaban Majalisar Dattawa a majalisa ta 10 da za ta fara a watan Yuni.”