Xi Jinping ya bayyana cikakken ra’ayinsa kan yadda za a daƙile rikicin Ukraine

Daga CMG HAUSA

Shugaban ƙasar Sin Xi Jinping, ya gana da shugaban majalisar gudanarwar ƙungiyar tarayyar Turai Charles Michel, da shugabar hukumar gudanarwar ƙungiyar, Ursula von der Leyen, a Beijing, da yammacin ranar 1 ga watan Afrilu.

Yayin ganawar, Xi Jinping, yayi cikakken bayani kan ra’ayoyi daban-daban game da yadda za a warware rikicin Ukraine a bisa yanayin da ake ciki a halin yanzu, na farko ya ce, ya zama dole a sa kaimi wajen lalibo hanyoyin zaman lafiya, da yadda za a daga matsayin tattaunawar sulhu.

Na biyu, a yi ƙoƙarin kandagarki na hana ƙaruwar girman matsalolin masu buƙatar tallafin jin kai. Na uku, a yi ƙoƙarin gina cikakken tsarin tabbatar da zaman lafiya mai ɗorewa a Turai da ma nahiyoyin Turai da Asiya. Na huɗu, ya ce dole ne a yi ƙoƙarin daƙile hanyoyin da suke haifar da ɓarkewar ƙarin tashe-tashen hankulla.

Fassarawa: Ahmad

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *