Daga BASHIR ISAH
Biyo bayan kammala zaɓukan 2023, an zaɓo alƙalai daga sassan ƙasar nan waɗanda za su saurari ƙararraki masu nasaba da zaɓukan.
Mahaja ta fahimci an zaɓo alƙalan ne daga manyan kotunan jihohi da na tarayya da kuma kotun ma’aikata ta ƙasa.
Ga cikakken sunayen alƙalan kamar haka:
ABIA
1.Justice C.O. Onyeabo
2.Justice Ory Zik-Ikeorha
3.Justice C.H. Ahuchaogu
4.Justice A.O. Chijioke
5.Justice K.C.J. Okereke
6.Justice L.T.C. Eruba
7.Justice Benson Anya
8.Justice Nweke Philomena
9.Justuce A.O. Phoeba
10.Justice C.K. Nwankwo
ADAMAWA
1.Justice H.N.H. Joda
2.Justice B.I. Ladukiya
3.Justice Musa Usman
4.Justice K.L. Samuel
5.Justice A.J. Balami
6.Justice K.Z.U. Modibbo
AKWA IBOM
1.Justice P.P. Idiong
2.Justice A.D. Odokwo
3.Justice O.A. Okon
4.Justice F.J. Ibanga
5.Justice N.M. Obot
BINUWAI
1.Justice W.I. Kpochi
2.Justice T.A. Kume
3.Justice T.T. Asua
4.Justice P.T. Kwahar
5.Justice M.T. Ugar
6.Justice A.I. Ityonyman
7.Justice M.M. Odinya
8.Justice I. Muhammed
BORNO
1.Justice H.Y. Mshelia
2.Justice A.Z. Musa
3.Justice U.S. Sakwa
4.Justice M.G. Abubakar
5.Justice Binta Othman
KUROS RIBAS
1.Justice F.N. Isoni
2.Justice E.O. Abua
3.Justice O.I. Ofem
4.Justice A.A. Ewah
5.Justice U.A. Ibrahim
6.Justice E.I. Ebri
7.Justice I.B. Etape
8.Justice E.A. Ubua
DELTA
1.Justice A.O. Apkovi
2.Justice F.N. Azinge
3.Justice C.N. Ogadi
4.Justice E.N. Ejiro
5.Justice T.O. Uloho
6.Justice M.O. Omovie
7.Justice C.O. Emifoniye
8.Justice C.I. Dafe
EBONYI
1.Justice H.A. Njoku
2.Justice B.A.N Ogbu
3.Justice N.E. Nwibo
4.Justice C.E. Eze
5.Justice I.P. Chima
6.Justice O. Elekwa
7.Justice T.A. Achom
8.Justice U. Onwosi
EDO
1.Justice V.O. Eboreime
2.Justice J.O. Okeaya
3.Justice Irele-Ifijeh
4.Justice V.O.A. Oviawe
5.Justice I.P. Braimoh
6.Justice T.I. Eghe-Abe
EKITI
1.Justice A.L. Ogunmoye
2.Justice A.A. Adeleye
3.Justice L.O. Ogundana
4.Justice E.B. Omotoso
5.Justice A.O. Familoni
6.Justice J.A. Apuabi
7.Justice O.O. Oluboyede
ENUGU
1.Justice R.O. Odugu
2.Justice E.N. Oluedo
3.Justice N.R. Oji
4.Justice C.A.B. Onaga
5.Justice U.J. Nweze
6.Justice E.N. Alukwu
KADUNA
1.Justice E.Y.B. Lolo
2.Justice K. Dabo
3.Justice M.T. Rashid
4.Justice M.N. Sidi
5.Justice A.Y. John
6.Justice E. Michael
KANO
1.Justice M.Yusuf Ubale
2.Justice A.A. Amina
3.Justice I.M.M Karaye
4.Justice N. Saminu
5.Justice J.S. Suleiman
6.Justice S.A. Maryam
7.Justice S.M. Ado
8.Justice A.A. Maiwada
KATSINA
1.Justice A.B. Abdullahi
2.Justice A.K. Tukur
3.Justice I.W. Baraka
4.Justice B.U. Safiya
5.Justice I.I. Mashi
6.Justice L. Umar
7.Justice A. Yarima
8.Justice M.D. Hadiza
JIGAWA
1.Justice A.M. Abubakar
2.Justice A.Y. Birnin Kudu
3.Justice I. Ya’u
4.Justice N. Zargina
SAKKWATO
1.Justice M.U. Dogondaji
2.Justice A.G. Sifawa
3.Justice M. Mohammed
4.Justice S. Shehu
5.Justice M.A. Sambo
6.Justice D.Y. Danjega
7.Justice B.Y. Tambuwa
8.Justice B. Ibrahim
ZAMFARA
1.Justice B.M. Tukur
2.Justice H. Mikailu
3.Justice B.M. Kucheri
4.Justice I.H. Ismaila
5.Justice U. AbdulNasir
6.Justice S.G. G/Bore
7.Justice B. Rabi
KEBBI
1.Justice U. Abubakar
2.Justice N.I. Umar
3.Justice S.B. Shuaibu
4.Justice F.H. Bunza
5.Justice S.K. Manya
6.Justice A.S. Bello
7.Justice S.U. Mukhtar
8.Justice U.A. S/Kudu
TARABA
1.Justice S. Haruna
2.Justice A.B. Abbare
3.Justice C.J. Katabs
4.Justice M.A. Badamasi
5.Mrs E. Tata (CM)
6.Mr K.A.A. Yara (UAC)
YOBE
1.Justice M.Z. Usman
2.Justice K.B. Yusuf
3.Justice M. Kyari
4.Justice H.L. Musa
5.Justice H.S. Tahir
6.Justice K.M.B Inuwa
7.Justice A.K. Kime
GOMBE
1.Justice A.M. Yakubu
2.Justice H.H. Kereng
3.Justice S.Y. Abubakar
4.Justice M. Fatima
5.Justice D.S. Sikkam
6.Justice M.A. Haruna
7.Justice B.H. Abbayo
8.Justice M.I. Gombe
KOGI
1.Justice F. Ajayi
2.Justice S. Umar
3.Justice M.M. Gwatana
4.Justice A.S. Husaini
5.Justice S. Zubayru
6.Justice B. Aina
7.Justice D. Yakubu
RIBAS
1.Justice M.O. Opara
2.Justice G.C. Aguma
3.Justice F. Onyiri
4.Justice L.T. Senewo
5.Justice F.A. Fiberesima
6.Justice L. Ngbor-Abina
7.Justice O.D. Gbasam
8.Justice S.S. Popnen
FILATO
1.Justice A.I. Ashom
2.Justice N.J. Dadi
3.Justice T. Zololo
4.Justice G.M. Kamyal
5.Justice V. Dadom
6.Justice D.S. Damulak
7.Justice S.S. Fomber
8.Justice B.M. Bassi
NASARAWA
1.Justice R.G. Soji
2.Justice A.M. Mainoma
3.Justice S.A. Ayiwulu
4.Justice A.A. Ozegyu
5.Justice M.A. Ramat
6.Justice J.K. Kurape
7.Justice A.T. Chanbo
NEJA
1.Justice M. Abdullahi
2.Justice S.T. Zainab
3.Justice Y.G. Bilkisu
4.Justice I. Usman
5.Justice I. Hauwa Kulu
6.Justice L.M. Amina
7.Justice M.I. Khadijat
LEGAS
1.Justice M.O. Obadina
2.Justice J.E. Oyefeso
3.Justice A.O. Opesanwo
4.Justice L.B.L. Akapo
5.Justice J.A. Kudirat
6.Justice S.S. Ogunsanya
7.Justice I.O. Akinkugbe
8.Justice O.A. Adamson
OGUN
1.Justice C.C. Ogunsanya
2.Justice O. Ogunfowora
3.Justice A.A.S. Femi
4.Justice A.O. Araba
5.Justice A.A. Adewole
6.Mr I.O. Awofeso (CM)
7.Mr D.I. Dipeolu (CM)
OSUN
1.Justice A.A. Ajeibe
2.Justice A.O. Ayoola
3.Justice K.M. Akano
4.Justice A.L. Adegoke
5.Justice M.O. Agboola
6.Justice S.A. Oke
7.Justice M.O. Okediya
8.Justice A.O. Adenji
ONDO
1.Justice O.A. Osadebay
2.Justice P.O. Ikujuni
3.Justice W.R. Olamide
4.Justice O. Sunday
5.Justice J.O. Abe
6.Justice A. Enikuomehin
7.Justice T.M. Adedipe
8.Justice A.E. Akeredolu
OYO
1.Justice G.A. Sunmonu
2.Justice O.M. Fadeyi
3.Justice E.O. Ajayi
4.Justice M.L. Owolabi
5.Justice M.I. Sule
6.Justice L.A. Ganiyu
7.Justice B.A. Taiwo
8.Justice O.A. Adetujoye
KWARA
1.Justice A.A. Adebara
2.Justice A.S. Halima
3.Justice A. Gegele
4.Justice F.D. Lawal
5.Justice J.Z. Umar
6.Justice M.A. Oniye
7.Mrs O.I. Olabisi
8.Justice K. Abdul-Latif
IMO
1.Justice L.C. Azuama
2.Justice K.A. Ojiako
3.Justice B.C. Iheka
4.Justice S.I. Okpara
5.Justice V.I Onyeka
6.Justice E.N. Eke
7.Justice K.A Leweanya
8.Justice J.I. Obichere
BAYELSA
1.Justice J.B. Egele
2.Justice TY Abasi
BABBAR KOTUN ABUJA
1.Justice M.E. Anenih
2.Justice O.A. Adeniyi
3.Justice A.I. Kutigi
4.Justice A.O. Otaluka
5.Justice Y Halilu
6.Justice A.O. Ebong
7.Justice B. Hassan
8.Justice E. Enenche
9.Justuce A.S. Usman
BABBAR KOTUN TARAYYA
1.Justice A.A. Okeke
2.Justice M.A. Onytenu
3.Justice H.R.A. Shagari
4.Justice J.O. Abdulmalik
KOTUN MA’AIKATA TA ƘASA
1.Justice I.S. Galadima
2.Justice S.H. Danjidda
3.Justice K.D. Damuak