Sarki Sunusi II zai jagoranci hawan sallah – Gwamnatin Kano

Spread the love

Daga USMAN KAROFI

Gwamnatin jihar Kano State ta tabbatar da cewa Sarkin Kano, Muhammadu Sanusi II, zai jagoranci bikin hawan sallah na wannan shekara duk da rikicin sarauta da ke gudana. Wannan mataki ya biyo bayan amincewar gwamna Abba Kabir Yusuf, wanda ya ce an ɗauki wannan shawara ne domin tabbatar da zaman lafiya yayin bukukuwan Sallah.

A wata sanarwa da kwamishinan yaɗa labarai na jihar, Ibrahim Abdullahi Waiya, ya fitar, gwamnatin ta bayyana cewa za a gudanar da hawan Idi ƙarƙashin jagorancin Sarkin, inda za a fara daga filin Idi na Ƙofar Mata zuwa wasu muhimman wurare a cikin birni kafin a kammala a fadar sarki. Sai dai an yi wasu gyare-gyare ga tsarin bikin domin kauce wa duk wata barazana ga tsaro.

Daga cikin matakan da aka ɗauka, an rage wasu muhimman al’adu kamar hawan Nasarawa ba tare da nuna doki ba, yayin da aka dakatar da wasu hawan gaba ɗaya kamar na Daushe, Fanisau da Dorayi. Hukumomi sun kuma umurci jami’an tsaro da su ƙara tsaurara matakan sa ido kafin, lokacin da bayan bikin.

An kuma buƙaci al’umma da su kasance masu bin doka tare da guje wa yaɗa jita-jita da ka iya tayar da hankali. Duk da rikicin sarauta tsakanin Muhammadu Sanusi II da Aminu Ado Bayero, gwamnati ta nuna ƙwarin gwiwar cewa za a warware matsalar, tare da tabbatar da cewa za a gudanar da bikin cikin kwanciyar hankali.

By ukarofi