Likitoci sun janye yajin aiki

Daga BASHIR ISAH

Ƙungiyar Likitoci ta Nijeriya (NARD) ta janye yajin aikin da take gudanarwa tare da ba da tabbacin mambobinta za su koma bakin aiki a wannan Asabar ɗin.

Shugaban ƙungiyar na ƙasa, Orji ne ya bayyana haka a ranar Juma’a.

“…mun janye yajin aiki. Za a ci gaba da aiki gobe (Asabar) da ƙarfe 8 na safe. Za mu waiwayi matsayar da aka cim ma nan da makonni biyu,” in ji Orji a cikin wani gajeren saƙo da ya aike wa jaridar News Point Nigeria.

Wannan na zuwa ne ‘yan kwanaki bayan da likitocin suka dakatar da aniyarsu ta gudanar da zanga-zangar gama-gari don neman biyan buƙatunsu a wajen gwamnati.

NARD ta ce likitocin na ƙoƙarin cim ma buƙatunsu ne a wajen gwamnati da suka haɗa da ɗaukar ƙarin likitoci don cike giɓin da ake da shi sakamakon tafiya aiki a ƙetare da wasunsu suka yi da dai sauransu.

Tun a ranar 25 ga Yulin 2023 liktocisuka fara yajin aiki lamarin da ya jefa fannin lafiyar cikin wani mawuyacin hali.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *