Busquets zai yi bankwana da Barcelona a ƙarshen kakar nan

Daga MAHDI M. MUHAMMAD

Sergio Busquets ya tabbatar da zai bar Barcelona a ƙarshen kakar nan, bayan shekara 18 yana buga wa ƙungiyar wasa.

Tsohon ɗan ƙwallon tawagar Sifaniya, mai taka leda daga tsakiya ya yi wa Barca karawa 718 – shi ne na uku a yawan buga wasa a ƙungiyar.

Ɗan ƙwallon ya lashe kyautuka da yawa a Barca ciki har da ɗaukar La Liga takwas da Copa del Rey bakwai da Spanish Super Cup bakwai da Champions League uku.

Busquets ya koma Barca a 2005 a matakin matashin ɗan awallo daga nan har ya koma babbar ƙungiyar, inda ya fara wasa ƙarƙashin Pep Guardiola a 2008 a gasar La Liga a karawa da Racing Santander.

Ɗan ƙwallon wanda ya lashe European Super Cups uku a Barca da Fifa Club World Cups uku zai ɗauki La Liga na tara a kakar nan.

Ƙungiyar da Xavi ke jan ragama tana matakin farko a kan teburin La Liga da tazarar maki 13, kuma saura wasanni biyar a kammala kakar bana.

A kaka 15 da ya yi yana buga wa babbar ƙungiyar Barcelona ya ci qwallo 18 ya kuma bayar da 40 aka zura a raga.

Busquets ya yi ritaya daga buga wa tawagar Sifaniyar tamaula a cikin watan Disamba, bayan da ya lashe kofin duniya a 2010 da European Cup a 2012.