Daga SANUSI MUHAMMAD a Gusau
Ƙungiyar Musulman Najeriya ta goyi bayan ministan tsaro, Mohammed Bello Matawalle, tana mai goyon bayan kiran da ya yi na neman shiga tsakani ta hanyar addu’o’in ƙasa don kawo ƙarshen ayyukan ta’addanci, da sace mutane.
Sakataren Janar na ƙungiyar, Farfesa AbdulKadir Umar Na’amo, ya bayyana matsayin su a yau Lahadi a Gusau, Jihar Zamfara, yana mai jayayya cewa rikicin tsaro mai sarƙaƙiya a Najeriya yana buƙatar hanyoyin zahiri da na roƙon Allah don cimma zaman lafiya mai ɗorewa.
Farfesa Na’amo ya ce duk da cewa ayyukan soji da ƙoƙarin leƙen asiri suna da matuƙar muhimmanci, ‘yan Najeriya dole ne su nemi shiga tsakani daga Allah maɗaukaki don shawo kan tashin hankali da ake ci gaba da aikatawa.
“Matsalar ƙalubalen tsaro a Najeriya na buƙatar haɗakar hanyoyin zahiri da na da komawa ga Allah maɗaukakin sarki,” in ji shi.
“Addu’a ta kasance makami mai ƙarfi wanda zai iya kawo zaman lafiya da kwanciyar hankali mai ɗorewa ga ƙasa.”
Ya bayyana kalaman Matawalle na baya bayan nan da ke kira ga ‘yan ƙasa da su yi addu’a ga tsaron ƙasar a matsayin muhimmiyar shawara mai kyau, jarumtaka, da kuma ƙarfafa gwiwa.
Ya kuma bayyana cewa imani ga Allah maɗaukakin sarki a matsayin muhimmin ginshiƙi ga miliyoyin ‘yan Najeriya da ke fuskantar rashin tsaro kowace rana.
Malamin ya yaba wa Shugaba Bola Ahmed Tinubu saboda jajircewarsa wajen magance rashin tsaro, yana mai cewa an samu ci gaba mai yawa a sassa da dama na Arewa maso Yamma da sauran yankuna tun lokacin da gwamnatin ta hau mulki.
“Nasarorin da aka samu wajen dawo da zaman lafiya a cikin al’ummomi da yawa, musamman a sassan Arewa maso Yamma, abin a yaba ne idan aka kwatanta da mawuyacin halin da aka gada daga gwamnatocin da suka gabata,” in ji Farfesa Na’amo.
Ya buƙaci Shugaba Tinubu da ya kira zaman addu’a na ƙasa wanda ya ƙunshi malaman Kirista da Musulmi, sarakunan gargajiya, shugabannin al’umma, da masu ruwa da tsaki daga dukkan yankuna shida na siyasa.
A cewarsa, irin wannan taro zai haɗa kan ‘yan Najeriya wajen neman jagora, kariya, da shiga tsakani daga Allah a yaƙi da masu aikata laifuka.
Farfesa Na’amo ya buƙaci ‘yan ƙasa, ba tare da la’akari da bambancin addini ba, da su yi wa ƙasa addu’a, su samar da bayanan sirri masu inganci ga hukumomin tsaro, da kuma haɓaka zaman lafiya tare.
