Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja
Cibiyar Horas da Sojoji ta Nijeriya (NDA) ta ƙi amincewa da sama da mutane 30,000 da suka nemi takardar shaidar kammala karatun digiri na 75 na babbar makarantar sojoji.
Kwamandan NDA, Manjo Janar John Ochai, wanda ya bayyana haka a wajen taron karrama ɗalibai 441 da suka shiga cikin shirye-shiryen karatun digiri daban-daban a matsayin mambobin kwas na 75 na NDA, ya ce ɗalibai 441 da suka haɗa da ɗalibi ɗaya daga ƙasar Gambia an zaɓo su ne bayan kammala atisayen.
Ya yi bayanin cewa zaɓar ɗalibai 441 kacal daga cikin sama da 30,000 da suka nema, ya jaddada yadda makarantar ke ba da fifikon ƙwarewa da kuma bin ƙa’idojin ƙasa da ƙasa.
Da yake jawabi ga ɗaliban da suka kammala karatun digiri, kwamandan ya umarce su da su kasance masu jajircewa a ko da yaushe tare da kiyaye ƙa’idojin tarbiyya da juriya a duk tsawon horon da suke yi, yana mai cewa horon na makarantar na da nufin ba su kayan aikin tsaron ƙasa.
