Za mu ƙara farashi ko mu bar Nijeriya, inji MTN

Spread the love

Daga MAHDI MUSA MUHAMMAD

Babban Kamfanin Sadarwa na MTN a Nijeriya, ya jaddada buƙatar gaggawa wajen ƙara farashin kuɗin kira da na data don samun damar cigaba da gudanar da ayyukansa.

Babban Jami’in Kamfanin na MTN, Karl Toriola, ne ya bayyana haka a ranar Litinin a yayin wani rangaɗin da ’yan shirin Innoɓation na Kafafen Yaɗa Labarai suka kai a Ibeju-Lekki, Legas.

Shugaban Kamfanin na MTN, wanda ke da masu layukan waya kusan miliyan 78 a ƙarƙashin sa, ya yi nuni da cewa ɓangaren na tafka asara mai yawa, don haka ya zama wajibi a ɗauki matakin gaggawa domin ganin an daƙile wannan lamarin.

Ma’aikacin da ke da jarin zamantakewa na kamfani na Naira biliyan 2.6, bisa ga Rahoton ɗorewar Kasuwanci na 2023, yanzu yana rayuwa kan ribar da ya tara cikin kusan shekaru ashirin.

Ya kuma ƙara da cewa kamfanin a halin yanzu yana gudanar da ayyukansa ne a asusun ajiyarsa, wanda ya bayyana a matsayin wanda ba zai ɗore ba a cikin dogon lokaci.

A farkon wannan shekarar, ma’aikatan sadarwa sun sabunta farashin kira a cikin shekaru 11, don magance hauhawar farashin aiki da inganta ayyuka. Idan ba tare da irin wannan gyare-gyare ba, kamfanin ya ce zai iya rugujewa.

Toriola ya sake nanata cewa sashen na fuskantar matsi mai tsanani daga hauhawar farashi, gami da hauhawar farashin man dizal da ake buƙata don samar da wutar lantarki ta hasumiyoyin sabis.

By ukarofi