Daga MAHDI M. MUHAMMAD
A ranar Talata ne ɗaliban Kwalejin Kimiyya da Fasaha ta Federal Polytechnic Bauchi da ke zaune a unguwar Gwallameji suka fito kan tituna domin nuna rashin amincewarsu da yawaitar matsalar fashi da makami da fyaɗe a yankin.
Ɗaliban a yayin zanga-zangar sun tare babbar hanyar gwamnatin tarayya da ke kan hanyar Bauchi zuwa Dass.
A cewar wata sanarwar manema labarai da rundunar ‘yan sandan jihar Bauchi ta fitar, ta ce zanga-zangar ta samo asali ne sakamakon wani lamari da wasu ’yan daba suka kutsa kai cikin gidajen ɗalibai tare da yi wa wani Cletus Chomo, ɗan shekara 50 fashi.
Sanarwar ta kuma bayyana cewa Chomo ya samu rauni a lokacin da lamarin ya faru.
A martanin da aka mayar, an garzaya da tawagar jami’an ‘yan sanda daga sashin ‘E’ cikin gaggawa zuwa yankin inda suka yi nasarar shawo kan lamarin.
“Yana da muhimmanci a fayyace cewa ɗaya daga cikin waɗanda aka caka masa wuƙa an kai shi asibitin koyarwa na Jami’ar Abubakar Tafawa Balewa domin kula da lafiyarsa, kuma a halin yanzu yana karɓar magani, saɓanin rahotannin da ba su da tushe da ke nuna akasin haka,” inji sanarwar.
Rundunar ‘yan sandan ta buƙaci iyaye da su ƙara taka rawa wajen tarbiyyar ‘ya’yansu, inda ta yi gargaɗin cewa rundunar ba za ta amince da duk wani yunƙuri na kawo cikas ga zaman lafiya da zaman lafiya a jihar ba.
A halin da ake ciki, kwamishinan ‘yan sanda na Jihar Bauchi, Auwal Mohammed, ya umurci dukkanin kwamandojin yankin da jami’an ‘yan sanda na sassan da abin ya shafa da su ƙara ƙaimi wajen tabbatar da tsaro tare da kamo duk wani mai hannu a cikin aikata miyagun laifuka.
Rundunar ‘yan sandan ta jaddada ƙudirinta na yaƙi da miyagun laifuka tare da yin kira ga ‘yan ƙasar da su ci gaba da bayar da goyon bayansu ta hanyar kai rahoton duk wani motsi da ba su gane masa ba zuwa ofishin ‘, yan sanda mafi kusa.
Zanga-zangar da ɗaliban Gwallameji suka gudanar ya nuna damuwar kan ta’azzarar yawaitar ayyukan ta’addanci a yankin, lamarin da ya sanya jama’a da dama, musamman ɗaliban ke ƙara shiga cikin mawuyacin hali.
