Babban ɗan Kwame Nkrumah ya rasu 

Spread the love

Dakta Francis Nkrumah, babban ɗan shugaban Ghana na farko, Osagyefo Dr. Kwame Nkrumah, ya rasu, yana da shekaru 89 a duniya.

Mawallafin Indiya kuma editan Ɓijay Prashad ne ya tabbatar da mutuwarsa, wanda ya ba da labarin ta kafafen sada zumunta ranar Lahadi, 30 ga Yuni, 2023.

“Dakta Francis Nkrumah (1935-2024) ya rasu, wanda ya kasance babban ɗan Kwame Nkrumah. Ya yi rayuwarsa a matsayin likitan yara, wanda majinyatansa ke matuƙar ƙaunarsa. Dakta Nkrumah ya ci gaba da zama a Ghana bayan juyin mulkin da aka yi wa mahaifinsa, kuma ya ci gaba da aiki a matsayin likita, kuma masanin kimiyya,” ya rubuta.

Editan Littattafan Inkani, masu buga sabon bugu na “The Reɓolutionary Tunes of Kwame Nkrumah,” ya nakalto fitowar farko da Dakta Francis Nkrumah ya rubuta inda ya yaba wa mahaifinsa, yana mai cewa, “Ina jin a halin yanzu cewa Afirka na ci gaba da kewar [Kwame Nkrumah] sai dai idan mun koma mu sake duba abin da Nkrumah ke nufi ga Ghana da Afirka.”

Francis Nkrumah shi ne ɗan farko ga Dakta Nkrumah, tare da ‘yan uwansa Gamal Nkrumah, Samia Nkrumah, da Sekou Nkrumah.

By ukarofi