Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja
Dakarun Operation Haɗin Kai sun cafke wasu jami’an ƙungiyar NURTW guda biyu a jihar Borno bisa zarginsu da hannu a wasu munanan ayyuka da ke da alaƙa da ta’addanci.
Waɗanda ake zargin mai suna Isah Abdullahi da Abdullahi Mohammed, an kama su ne a garin Liya da ke ƙaramar hukumar Biu, a lokacin da wani direban babbar motar dakon kaya ya ba su takardar izinin shiga, matakin da ya yi dai-dai da rahotannin sirri na farko.
A halin da ake ciki, dakarun Operation Udo Ka dake yankin kudu maso gabas sun kuma kama wani mai karɓar haraji ga masu fafutukar kafa ƙasar Biafra (IPOB) da reshenta masu ɗauke da makamai, Eastern Security Network (ESN), a jihar Anambra. An kwato kuɗi naira miliyan 1.5 yayin aikin.
Daraktan yaɗa labarai na tsaro, Maj-Gen Markus Kangye ne ya bayyana hakan a wani taron manema labarai a Abuja ranar Alhamis.
“Kayayyakin sun haɗa da kakin soja guda 13 da wasu batura masu ƙarfin wuta da sauransu.
“Sojoji sun kuma kama wani ɗan ta’addan da ke siyar da kayan masarufi, Shaibu Bulama, a tashar mota ta Damasak a jihar Yobe, masu haɗin gwiwa 11, tare da kubutar da mutane bakwai da aka yi garkuwa da su a wasu gidajen wasan kwaikwayo a Arewa maso Gabas.”
A yankin Kudu maso Gabas, Kangye ya ce sojoji a ranar 10 ga Yuli, 2025, sun kama wani ɗan ta’addar POB/ESN da ‘yan ta’addan suka ba su aikin karɓar haraji a madadin su a ƙaramar hukumar Ihiala, jihar Anambra.
“Sojojin sun ƙwato kuɗi N1,500,000.00 daga hannun wanda ake zargin,” inji shi.
