Dattijuwa mai shekaru 54 ta haifi jarirai 11 bayan samun ciki sama da shekaru uku

Spread the love

Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja

Wata ‘yar Nijeriya mai shekaru 54 mai suna Alake Latoyosi ta haifi jarirai 11 a birnin Cotonou na jamhuriyar Benin bayan ta ɗauki ciki sama da shekaru 3.

A cewar mijin matar, Yahaya Nafiu, saitin farko na shida ya zo ne a ranar 7 ga Agusta, yayin da na biyu ya zo bayan kwanaki bakwai, a ranar 14 ga Agusta, 2024.

Nafiu ya ce jariran maza takwas ne mata uku amma biyu daga cikin ‘yan matan sun rasu ne a lokacin haihuwa.

Mijin mai shekaru 56 ya bayyana cewa cikin yaran ya wuce shekaru uku kafin haihuwa.

A cewar Nafiu, likitocin kiwon lafiya ba su samu nasarar yi wa matarsa ​​aikin tiyatar ba saboda ba su iya tantance halin da take ciki ba.

Yayin da yake shaida mu’ujizar Allah ta yadda masu kula da yaran suka haihu sau biyu a lokuta daban-daban, ya ce ya sha wahala wajen biyan maƙudan kuɗaɗe da ake kashewa wajen kula da su da mahaifiyarsu.

“Kwanaki kaɗan bayan haihuwar ‘ya’ya na farko, matata ta ce tana jin motsin ban mamaki a cikinta. Bayan da aka yi hoton a asibitin, likitan ya bayyana cewa tana ɗauke da wasu ‘ya’yan, wanda hakan ya sa suka tuntuɓi ma’aikaciyar da ta fara haihuwa, kuma sai ga jarirai biyar na gaba da haihuwa,” inji mijin mai shekaru 56.

A nasa jawabin shugaban IEDPU na ƙasa Abdulmumini Abdulmalik ya ce tarihi ya maimaita kansa.

Abdulmalik, wanda ya tabbatar da cewa Nafiu ya fito daga Onikeke Compound da ke unguwar Popo Giwa a Ilorin, ya tuno da irin wannan lamari da ya faru a Kwara jim kaɗan bayan kammala yaƙin duniya na ɗaya.

“Tarihi yana maimaita kansa a Ilorin. Bayan ‘yan shekaru bayan kawo ƙarshen yaƙin duniya na ɗaya, kimanin ƙarni ɗaya da suka wuce, an kafa tarihi a Ilorin lokacin da wata mata ta haifi ‘ya’ya 10 a lokacin haihuwa ɗaya), “in ji shugaban IEDPU.

Ya bayyana cewa wurin da aka fara rubuta shari’ar ya zama sananne da suna Ita Goma, filin wasa na decuplets, yana mai nuna jin daɗinsa da cewa an sake albarkaci wani ɗan Ilorin da ke zaune a ƙasashen waje.

“A yayin da muke maraba da ’yan majalisar da kuma taya iyayen yara kan wannan bako mai albarka, muna taya Mai Martaba, Sarkin Ilorin, Alhaji (Dr) Ibrahim Sulu-Gambari, murna, a lokacin mulkinsa, wannan tarihin mai ɗaukaka na ɗan asalin Ilorin yana maimaituwa kansa,” Ya ƙara da cewa.

Abdulmalik ya roƙi gwamnati da al’ummar masarautar Ilorin da su bai wa Nafiu tallafin kuɗi domin ya samu damar kula da jarirai da mahaifiyarsu.

By ukarofi