Gasar U20: Nijeriya ta lallasa Argentina a wasan daf da ƙarshe

Daga MAHDI M. MUHAMMAD

Nijeriya ta bai wa Argentina mamaki inda ta doke ta da ci 2-0 sannan ta samu damar shiga gasar kofin duniya ta ’yan ƙasa da shekaru 20 a matakin daf da na kusa da ƙarshe, sakamakon ƙwallayen da Ibrahim Muhammad da Rilwanu Haliru Sarki suka ci bayan rabin lokaci.

Flying Eagles sun fara haskakawa, amma yayin da aka fara wasan farko a La Albiceleste sun ɗan yi sanyi. Veliz ya zura ƙwallo biyu a raga yayin da ake daf da tafiya hutun rabin lokaci, inda ya doki ɗaya da kyar sannan ya zura ɗayan a hannun Kingsley Aniagboso.

Nijeriya ta samu nasarar ne bayan sa’a. Emmanuel Umeh ne ya zura ƙwallo a sama a hannun Muhammad, wanda ya zuwa wa mai tsaron gida Federico Gomes Gerth.

Argentina ta yi ta matsa lamba don neman hana wannna matakin.

Yanzu Nijeriya za ta kara da ƙasar Ecuador da Koriya ta Kudu a wasan daf da na kusa da na ƙarshe a Santiago del Estero ranar Lahadi.

Sakamakon wasan na nufin Nijeriya ta kawo ƙarshen gasar kofin duniya na ‘yan ƙasa da shekaru 20 a jere sau 10 da Argentina ta yi a Argentina.

La Abliceleste sun ci duk wasanni bakwai lokacin da suka karɓi baƙuncin gasar a 2001, kuma uku na farko a wannan bugu.