Jam’iyyar APC a Taraba ta koka kan ƙin bai wa Mustapha muƙami a gwamnatin Tinubu

Spread the love

Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja

Jam’iyyar APC reshen Jihar Taraba ta yi Allah-wadai da rashin shigar da tsohon Sakatare kuma mai bada shawara kan harkokin shari’a na Ƙungiyar Yaƙin Neman Zaven Tinubu/Shettima a jihar Mohammed Mustapha a cikin majalisar ministocin Shugaba Bola Tinubu.

A cikin wata sanarwa da Shugaban Jam’iyyar APC na Ƙaramar Hukumar Jalingo kuma shugaban ƙungiyar 16 Ciyamomi (ALGON), Bashir Bakari da wakilan shugabannin gundomomi Hon. Bello Hassan, sun bayyana damuwar su cewa ba a ɗauki Mustapha ko a saka shi a matsayin minista ba ko ba shi wani muƙami a gwamnatin Tinubu
Sanarwar ta ci gaba da cewa:

“A bisa irin wannan halin da ba kasafai ake yin sadaukarwa ga wasu ba, ya sa muka jawo hankalinku ga irin gagarumin hali na sadaukarwa ga wasu domin amfanin jam’iyyar kamar yadda gudunmawar ɗan uwanmu da ɗan kasarmu suka nuna don gwagwarmayar siyasa ne kamar Mohammed Bello Mustapha wanda aka fi sani da suna Barr. MB Mustapha.

“MB Mustapha ya yi aiki a matsayin Sakatare kuma mai bada shawara kan harkokin shari’a na ƙungiyar yaƙin neman zaven Tinubu/Shettima a jihar Taraba a lokacin zaɓen Shugaban Ƙasa da ya gabata. Kuma ya kasance a tarihi cewa a karon farko a tarihin zaɓukan shugaban ƙasa tun 1999, an kafa wani dakin zama (cikakke da kayan aikin IT na zamani) don zaɓen shugaban ƙasa a jihar Taraba da tsohon ministan sufuri Muazu Jaji ya jagoranta. Sambo, wanda ya ninka a matsayin kwadineta na APC/PCC. Sambo ya kuma bayar da tallafin kuɗi tun daga farko har ƙarshe.”

Jam’iyyar APC ta Taraba ta yi nuni da cewa, ɗakin da lamarin ya shafa, Mustapha ne ya gudanar da shi, sannan kuma ya samu nasarar daidaita shi, ta ƙara da cewa hakan na ɗaya daga cikin dalilan da suka sa Jam’iyyar APC a Taraba ta zarce duk wani abin da ake sa ran za ta samu kusan kashi 30 na yawan ƙuri’un da aka kaɗa a zaɓen Shugaban Ƙasa.

An yi nuni da cewa: “Mun yi mamakin yadda mutanen da suke da tsayin kafafu sun zarce shi zuwa Abuja don samun tukuicin abin da a zahiri ba su yi aiki ba. Rufe wannan gajeriyar sauyi na matashi a kanmu gaba ɗaya yana kashe kwarjinin matasa a cikin jam’iyyarmu ta siyasa don yin aiki tuƙuru don samun nasarori a nan gaba.

“Mai girma gwamna, wannan wasiƙar ba ta da nasaba da rashin son kai, domin mun fahimci cewa shugaban ƙasa yana da haƙƙin sashe na 147 na zaɓen ministoci daga jihohi 36 na tarayya.

“Muna da ƙwarin guiwa wajen bayar da rahoton wannan aiki da ya rage ma’aikaci mai himma saboda mun yi imanin za ku iya gyara kurakuran da aka yi a shekarun da suka gabata kamar yadda kuka sani a karon farko tun 1999, kuka yi la’akari da ku, kun amince da ku kuma kun shigar da ‘yan asalin Abuja cikin majalisar ku.”

By Editor