Bayan ƙarin tashin hankali a Gaza da kuma ci gaba da zargin Isra’ila da laifukan yaƙi, ƙungiyar Tarayyar Turai (EU) ta fara duba yiwuwar sake nazarin yarjejeniyar cinikayya da Isra’ila. Hakan na zuwa ne bayan Birtaniya ta dakatar da tattaunawar kasuwanci da Isra’ila tare da kiran a daina siyar wa ƙasar makamai.
Shugabar hukumar zartarwa ta EU, Ursula von der Leyen, ta ce: “Ya kamata mu duba ko yarjejeniyar cinikayyar da muke da ita da Isra’ila na da daidaito da ƙa’idar kare haƙƙin ɗan adam da EU ke bi.” Wannan na iya haifar da tasiri mai yawa a fannin tattalin arziki, musamman ga kayayyakin fasaha da na aikin gona da Isra’ila ke fitarwa zuwa Turai.
