ADC ta ƙaryata jita-jitar janyewar Mahdi Aliyu daga takarar gwamnan Zamfara a 2027

Spread the love

Daga SANUSI MUHAMMAD a Gusau

Jam’iyyar ADC, a Jihar Zamfara ta yi watsi da rahotannin ƙarya da na ɓatanci da ke yawo a shafukan sada zumunta suna iƙirarin cewa ɗan takarar gwamna a 2027, Barr. Mahdi Aliyu Muhammad, ya janye daga takarar.

A cikin wata sanarwa da ta fitar, jam’iyyar ta bayyana rahoton da ke yawo a yanar gizo a matsayin, ƙirƙirarre, kuma aikin wasu ‘yan siyasa ne da nufin ɓatar da jama’a da kuma haifar da ruɗani kafin zaɓen 2027.

Sanarwar da Salisu Mohammed Mada, sakataren yaɗa labarai/mai magana da yawun Barista Mahdi Aliyu Muhammad ta sanya wa hannu, ta ce ɗan takarar ADC ya shiga zaɓen fidda gwani na gwamna a ADC, ya yi nasara, an ayyana shi a matsayin wanda ya yi nasara a hukumance, sannan daga baya ya amince da damar da ‘yan jam’iyyar suka ba shi.”

“Domin guje wa shakku, Barista. “Mahdi Aliyu Muhammad ya kasance ɗan takarar gwamna na jam’iyyar ADC wacce ba a yi jayayya da ita ba a jihar Zamfara,” in ji sanarwar.

Sanarwar ta jaddada cewa a kowane lokaci Mahdi Aliyu Muhammad bai janye takararsa ba, kuma bai ba wa wani mutum ko ƙungiya izinin yin magana a madadin sa game da irin wannan batu ba.

Sanarwar ta yi Allah wadai da yaɗuwar labaran ƙarya da kuma labaran da ba su da tushe da gangan daga mutanen da ke neman haifar da tashin hankali a siyasance da kuma ɓatar da masu zaɓe.

Ta yi gargaɗi ga waɗanda ke bayan wannan labarin na yaudara da su daina nan take, tana mai cewa irin waɗannan ayyuka suna cutar da ɗabi’un dimokuraɗiyya.

Sanarwar ta yi kira ga mambobin jam’iyyar, magoya baya, masu ruwa da tsaki, hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa, INEC, ƙungiyoyin kafofin watsa labarai, hukumomin tsaro, da jama’a da su yi watsi da duk wata sanarwa, ko wani rubutu da ke nuna janyewar Mahadi Aliyu daga takara.

“ADC za ta ci gaba da mai da hankali, haɗin kai, da kuma jajircewa wajen samar wa mutanen jihar Zamfara shugabanci mai inganci da hangen nesa mai kyau don makoma mai kyau”.

By ukarofi

Leave a Reply