Uwargidan Gwamnan Zamfara ta bada tallafin Naira 50,000 ga mata marasa galihu

Spread the love

Daga SANUSI MUHAMMAD a Gusau

Uwargidan gwamnan Jihar Zamfara Hajiya Huriyya Dauda Lawal ta raba tallafin kuɗi Naira 50,000 ga mata marasa galihu a ƙarƙashin ƙungiyar Renewed Hope Initiative tare da haɗin gwiwar gidauniyar Tony Elumelu Foundation.

Da take jawabi a lokacin bayar da tallafin, Hajiya Huriyya Dauda Lawal ta ce, waɗanda suka ci gajiyar su 500, an zaɓo su ne daga ƙananan hukumomi 14 na jihar.

Ta ce, waɗanda suka ci gajiyar shirin za su karɓi ₦50,000 domin bunƙasa sana’o’insu a faɗin jihar.

A cewarta, mata 18,500 a faɗin ƙasar za a ƙarfafa masu gwiwa ta wannan tallafi ƙarƙashin shirin Renewed Hope Initiative na ofishin matar shugaba ƙasa, Sanata Oluremi Tinubu tare da haɗin gwiwar gidauniyar Tony Elumelu.

“Wannan tallafin ba lamuni ba ne kuma ba bashi ba ne da za a biya, kyauta ne, da nufin ku saka hannun jari a cikin juriya, aiki tuƙuru, da kuma rugujewar ƙarƙashin uwargidan shugaban ƙasa tare da haɗin gwiwar Tony Elumelu Foundation. Ta ce

Hajiya Huriyya Dauda Lawal ta yabawa uwargidan shugaban ƙasar Najeriya, Sanata Oluremi Tinubu, bisa kulawar ta a matsayin ta na uwa, da jajircewar ta ga mata da kuma hangen nesanta don inganta rayuwar alummar Nijeriya.

“Shugabancin Uwargidan shugaban ƙasa, yana tunatar da mu cewa ita mai tausayi ce a tsakanin masu rauni a cikinmu”. Tace

“Wannan karimcin ya wuce tallafin kuɗi, saƙo ne na tausayawa da kuma tabbatarwa cewa masu cin gajiyar ba a manta da su”. Hajiya Huriyya ta ce

Ta kuma yaba da ƙoƙarin gidauniyar Tony Elumelu bisa gagarumin jarin da suka zuba na kimanin Naira ₦1 ga matan Najeriya.

“Wannan ya tabbatar da cewa idan gwamnati da kamfanoni masu zaman kansu suka haɗa kai da tausayi da hangen nesa, rayuwa za ta canza tare da sake gina ƙasa .” Inji Hajiya Huriyya

Hakazalika, Hajiya Huriyya ta ƙara yabawa Gwamnan Jihar Zamfara, Dauda Lawal bisa ajandarsa na ceto ga matan Zamfara, ya nuna a koda yaushe yana tare da mata da kuma jajircewar sa na kare dukkanin alummar jihar da walwalar su baki ɗaya.

Ta kuma buƙaci waɗanda suka amfana da shirin da su yi amfani da wadannan kuɗaɗe wajen bunƙasa kasuwancin su, tana mai gargaɗinsu da kada su bai wa kowa kuɗin su.

“Mu rungumi wannan damar da jajircewa, muna da imanin cewa da taimakon Allah da kuma shugabanni masu goyon baya, makomar matan Zamfara da ɗaukacin matan Najeriya zai ɗaukaka.” Hajiya Huriyya ta ƙara da cewa.

By ukarofi