‘Yan sanda sun kama mai juna biyu da wasu mutane bakwai da laifin satar ɗanyen mai

Spread the love

Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja

Jami’an ‘yan sanda sun kama wata mata mai juna biyu, wata takwas wadda ita ce shugabar wata ƙungiyar hada-hadar man fetur tare da mijinta da wasu mutane 6 bisa zargin tuhume-tuhume a yankin Kudu maso Gabas.

Kakakin rundunar, Olumuyiwa Adejobi, ne ya bayyana hakan a ranar Laraba yayin ganawa da manema labarai a Abuja, babban birnin ƙasar, inda ya ƙara da cewa an kama waɗanda ake zargin ne a ranar 4 ga watan Yuli.

Ko da yake bai bayyana haƙiƙanin halin da ake ciki ba, ya ce waɗanda ake zargin na da hannu wajen taimaka wa wata ƙungiya da ta ƙware wajen lalata bututun mai da sata.

“A ranar 4 ga Yuli, 2024, ma’aikatan Taskforce da ke sa ido a Kudu maso Gabas sun kama wasu kwale-kwale na katako guda uku (3) ɗauke da buhu ɗari da sittin (160) na man fetur da ake zargin an same su ba bisa ƙa’ida ba. A yayin aikin, an kama mutane biyu (2) waɗanda ake zargi: i) Peace Moweeloh ‘f’ da ii) Goodness Michael Chidinma ‘f’,” in ji Adejobi.

Ya ce babban sufeto-janar na rundunar ‘yan sanda na musamman kan harkokin man fetur da hada-hadar sayar da man fetir ne suka kama shi.

“Bincike na farko ya kai ga kama wasu mutane biyu (2) waɗanda ake zargin: i) Alh Yerima Adamu da ii) Igboke Banks Ude.

“A cikin waɗanda ake zargin akwai wata mace mai ciki wata takwas (8) wacce ita ce shugaban ƙungiyar tare da mijinta. Waɗanda ake zargin sun amsa laifinsu ne wajen taimaka wa wata ƙungiyar da ta kware wajen fasa bututun mai da kuma yin sata. An shigar da ƙarar kuma an tsare dukkan mutanen huɗu a gidan yari.”

Adejobi ya ƙara da cewa, a wani ɓangare na ƙoƙarin da IGP ke yi na inganta ayyukan rundunar ‘yan sandan Nijeriya na yaƙi da satar man fetur, an samu gagarumin tallafi ga rundunar sojin ruwan Nijeriya ta ɓangaren ruwa na NPF, da kuma sayan ƙarin jiragen ruwa 20 ga rundunar ta ruwa domin su yi aikinsu. a kai da wuri.

By ukarofi