Mutum ɗaya ya mutu, huɗu sun jikkata sakamakon fashewar bom a Neja

Spread the love

Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja

Mutum ɗaya ne ya rasa ransa yayin da wasu huɗu suka jikkata sakamakon tashin wani abu da ake kyautata zaton bama-bamai ne ga al’ummar Bassa a ƙaramar Hukumar Shiroro ta Jihar Neja.

Lamarin ya faru ne da safiyar ranar Alhamis yayin da waɗanda abin ya shafa ke kan hanyarsu ta zuwa gonakinsu.

An bayyana wani manomi mai suna Dauda Haruna a matsayin wanda lamarin ya rutsa da shi yayin da uku daga cikin huɗun da suka samu raunuka ‘yan uwan ​​juna ne.

Shaidun gani da ido sun ce fashewar ta tashi ne yayin da ’yan uwa 3, Mali (20), Nehemiah (14) da Jona (15) ke kan babur, yayin da na biyun ya tashi yayin da babur na masu neman agaji ya taka shi, inda ya kashe daya. na masu ceto, Dauda Haruna.

Kamar yadda Blueprint ta ruwaito, Mista Enoch, mahaifin yaran uku, wanda ya yi ƙoƙarin matse hawayensa ya shaida wa wakilinmu faruwar lamarin a asibitin ƙwararru na IBB da ke Minna, inda ake kula da waɗanda abin ya shafa.

Ya ce wannan ne karo na biyu da bama-bamai suka tashi a wannan watan a garin Bassa.

Anuhu ya ce yaran sun yi gaba a kan babur yayin da yake tafiya da matarsa ​​sai suka ji ƙara mai ƙarfi.

“Za mu yi noma ne domin mu girbe amfanin gona. Don haka, na ce wa ’ya’yana su fara yin gaba a keke yayin da ni da matata ke biye da su a ƙafa. Sun yi nisa da mu amma sai muka ji ƙara kamar harbin bindiga. Yayin da muke tattaunawa kan cewa wataƙila ’yan fashi ne, sai wani ya zo daga waje guda ya gaya mana cewa wasu yara bom ya tashi da su. Na san ‘ya’yana ne.

“Mutane biyu da suka fito daga Bassa masu aikin ceto, bom ya sake tashi da wani a kusa da wurin da yarana suke. Abin takaici, ɗaya ya rasa ransa,” ya bayyana.

Biyu daga cikin ’yan’uwan, Nehemiah da Yunusa da ɗaya daga cikin waɗanda suka ceto, Abdullahi Shuaibu sun rasa ƙafa ɗaya kowannensu.

Wani ganau mai suna Sa’adu Shuaibu, ya ce ɗaya daga cikin waɗanda abin ya shafa da suka mutu yana ɗaukar biredi zuwa ƙauyukan da ke maƙwabtaka da su, sai ya haɗu da ‘yan uwa uku a cikin damuwa, ƙafafuwansu a karye.

“Lokacin da ya ga yaran, saboda ba zai iya taimaka musu shi kaɗai ba, sai ya garzaya wurin jama’a ya ce mu je mu cece su. Don haka, ya ɗauki mutum ɗaya a kan babur ɗinsa, a kan hanyarsu, sai suka taka wani bom. Abin takaici, wanda ya hau babur ɗin ya mutu, yayin da wanda aka ɗauka ya rasa ƙafarsa ɗaya,” inji shi.

ɗaya daga cikin mazauna yankin Ahmed Almustapha ya roƙi gwamnatin jihar da ta tarayya da su kawo musu ɗauki.

By ukarofi