Gasar Kofin Duniya: FIFA na fuskantar matsin lamba a duniya bayan barazanar Trump

Spread the love

Shugaban Amurka Donald Trump ya jefa FIFA cikin ruɗanin siyasa, yana mai gargaɗin cewa zai iya ɗauke wasannin gasar kofin duniya daga garuruwan da Amurka ke karɓar baƙuncin da yake ganin ba su da tsaro kafin shekarar 2026.

Barazanar shugaban Amurka mai ci ya haifar da tambayoyi game da ’yancin cin gashin kai na FIFA, da kwanciyar hankali a gasar, da kuma ko ƙwallon ƙafa ta duniya za ta iya jure tsoma bakin siyasa daga ofishin da ke da ƙarfi a duniya.

Gasar cin kofin duniya ta 2026 za ta kasance mai tarihi, gasar farko ta faɗaɗa zuwa ƙungiyoyi 48 da Amurka da Canada da kuma Meɗico suka shirya.

An tabbatar da biranen Amurka goma sha ɗaya masu masaukin baƙi, waɗanda aka zaɓa bayan tsarin yin gasa na daidaita abubuwan more rayuwa a filin wasa, samun damar ƙasa da ƙasa, da bambancin yanki a faɗin Amurka.

Canja wurare a wannan matakin zai haifar da hargitsi, rushe kayan aiki, rabon tikiti, tallafi, da kwangilolin talabijin, duk an tsara su sosai a kalandar wasan da aka tabbatar.

Sai dai, Mataimakin Shugaban FIFA, Victor Montagliani ya ce, sauya wajen da za a yi wasanni daga biranen da za su karɓi baƙuncin gasar kofin duniya a 2026 ya zama hukunci FIFA, ba na Donald Trump ba.

Shugaban Amurka ya yi magana a makon da ya gabata game da yiwuwar ɗauke wasanni daga garuruwan da ya ɗauka “masu haɗari”.

Shugaban FIFA, Gianni Infantino ya ƙulla alaƙa da Trump, inda Amurka za ta yi haɗakar karɓar baƙuncin kofin duniya tare da Canada da kuma Meɗico.

Filin Lumen na Seattle na shirin karɓar baƙuncin wasa shida tare da filin wasa na Levi a Santa Clara – awa ɗaya daga San Francisco – wanda zai karɓi baƙuncin wani wasa shida.

By ukarofi