Sanata Okonkwo ya rasu yana da shekara 63

Daga BASHIR ISAH

Fitaccen ɗan siyasar jihar Anambra kuma tsohon ɗan Majalisar Tarayya, Sanata Annie Okonkwo ya riga mu gidan gaskiya yana da shekara 63 a duniya.

Rasuwar tasa na zuwa ne yayin da ya rage kwanaki kaɗan kafin rantsar da ɗansa, Hon. Uche Harris Okonkwo, a matsayin mamba a Majalisar Wakilai ta ƙasa.

A halin rayuwarsa, Okonkwo ya yi sanata mai wakiltar Anambra ta Tsakiya a Majalisar Dattawa.

Majiyarmu ta ce marigayin har ya soma murmurewa daga rashin lafiyar da yake fama da shi bayan samun kulawa a wani asibitin Amurka.

Amma daga bisani jikin nasa ya sake rikicewa inda a ranar Laraba ya ce ga garinku nan.

Majiyar ta ƙara da cewa, nan ba da jimawa ba za a fitar da tsare-tsaren binne mamacin da zarar ahalinsa sun haɗu sun tattauna.

Marigayin ɗan asalin ƙauyen Ojoto ne cikin Ƙaramar Hukumar Idemili ta Kudu, Jihar Anambra. Kuma a halin rayuwarsa, ya yi karatu da sauran harkoki a gida da wajen Nijeriya.