Daga MAHDI M. MUHAMMAD
Ƙasar Saudiyya ta ba wa ƙasar Argentina makaki bayan da ɗan wasanta Salem Al-Dawsari ya zura ƙwallo a raga yayin da Lionel Messi ya soke bugun daga kai sai mai tsaron gida.
Saudiyya ta samar da ɗaya daga cikin mafi girman tarihin gasar kofin duniya yayin da Salem Al-Dawsari ya taka rawar gani a gasar inda ya samu nasarar doke Argentina da ci 2-1 a rukunin C a filin wasa na Lusail Iconic.
Lokaci ya tsaya cak yayin da Al-Dawsari ya fitar da ƙwallon daga sama ya juya cikin ’yan wasan baya na Argentina guda biyu kafin ya ƙarƙare wasansa bayan da ɗan wasan bayan Aston Villa Emiliano Martinez ya kai wasan ƙarshe na gasar kofin duniya.
Lionel Messi ya ba wa ɗaya daga cikin waɗanda aka fi so a gasar kofin ƙwallon ƙafa ta bugun fanariti bayan da VAR ta yanke hukunci (10) amma Saleh Al-Shehri ya rama minti uku kacal da shiga tsakani na biyu don ya nuna ɓacin rai.
Sakamakon ya kawo ƙarshen wasanni 36 da Argentina ta buga ba tare da an doke ta ba, bayan da ta sha kashi a hannun Brazil shekaru uku da suka gabata amma wannan ita ce rana mafi girma a tarihin ƙwallon ƙafa na Saudiyya.