Sojojin Nijeriya sun kama baƙon-hauren ɗan ta’adda a Sakkwato

Sojojin Nijeriya

Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja

Hedikwatar tsaro ta bayyana cewa, dakarun Operation Hadarin Daji, a ranar 21 ga watan Mayu, sun kama wani mai suna Jabe Buba, wani ɗan ƙasar waje kuma fitaccen ɗan ta’adda, a ƙauyen Garuwa dake Ƙaramar Hukumar Tambuwal a jihar Sakkwato.

Darakta mai kula da ayyukan yaɗa labarai na tsaro, Manjo-Janar Bernard Onyeuko, ya bayyana haka ne a lokacin da yake zantawa da manema labarai kan ayyukan sojoji a faɗin Nijeriya, tsakanin 19 ga watan Mayu zuwa 2 ga watan Yuni jiya Alhamis a Abuja.

Mista Onyeuko ya ce an gano hotuna da bidiyo na ɗan ƙasar waje ɗauke da bindigu a cikin dajin, a cikin wayar salular sa, an kuma ƙwato kuɗi Naira 130,000 daga hannun sa a yayin aikin.

Ya ce sojojin sun kuma ƙwato shanu 292 da raƙumi ɗaya a yayin wata arangama da ‘yan ta’adda a ƙauyen Dampo da ke Ƙaramar Hukumar Bakura a Jihar Zamfara.

Mista Onyeuko ya ce sojojin sun kuma kuɓutar da fararen hula 152 da aka yi garkuwa da su, tare da kashe ‘yan bindiga 18 tare da kama 25, a cikin lokaci guda da ake nazari a kai.

Ya ce sojojin sun qwato bindigogi ƙirar AK 47 guda tara, harsashi 100 na alburusai 7.62mm, shanu 458 da kuma babura 20.

A Operation Whirl Stroke, ya ce sojojin sun yi nasarar kawar da wani shugaban ƙungiyar masu garkuwa da mutane da kuma wasu mutane biyu waɗanda dukkansu sanye da kayan sojoji a kan hanyar Zakibiam-Ugba a Benue tare da kuvutar da wani da abin ya shafa.

Kakakin Rundunar ya ce abubuwan da aka gano sun haɗa da; bindigar AK 47 guda ɗaya, mujallu uku cikakku (roba 90 na 7.62mm na musamman), motar Toyota Corolla ɗaya da katin ATM mai xauke da Felix Terzenqwe.

Ya ce an kama wani fitaccen ɗan tseren bindigu, Morris Ayitu tare da matarsa ​​da wani abokinsa, bayan wani samame da suka kai gidansa da ke Abirisi a Ƙaramar Hukumar Guma a Jihar Nasarawa.

A cikin Operation Safe Haven, OPSH, Onyeuko ya ce a ranar 21 ga watan Mayu ne hukumar wasan kwaikwayo ta yaye ‘yan banga 122 na cikin gida da aka horas da su don taimaka wa jami’an tsaro don tabbatar da tsaron al’ummar yankin Ƙaramar Hukumar Sanga ta jihar Kaduna.

A Filato, ya ce hedkwatar OPSH ta gudanar da taron zaman lafiya da masu ruwa da tsaki na Fulani Bemood domin wanzar da zaman lafiya a yankin Kuru, a Ƙaramar Hukumar Jos ta Kudu.