*Shugaban ya ɗora alhakin taɓarɓarewar tattalin arziki a kansa
Daga MAHDI M. MUHAMMAD
Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya ɗauki cikakken alhakin taɓarɓarewar tattalin arzikin da ‘yan Nijeriya ke fuskanta tare da tabbatar wa ‘yan ƙasar cewa, wahalhalun da suke fama da shi ba zai faɗi wasa banza ba.
Tinubu ya bayyana haka ne a lokacin da yake jawabi ga shugabannin ƙungiyar Afenifere a gidan Pa Reuben Fasoranti da ke Akure, Jihar Ondo, a ranar Laraba, 28 ga Fabrairu, 2024.
A cewar wata sanarwa da mai ba shi shawara na musamman kan harkokin yaɗa labarai, Ajuri Ngelale ya fitar, shugaban ya godewa ’yan Nijeriya bisa fahimtarsu duk da ƙalubalen da ake fuskanta tare da ba su tabbacin cewa haƙuri da jajircewarsu ba zai zama a banza ba.
Shugaban ya sha suka sosai a ’yan makonnin da suka gabata kan matsalar tattalin arziki da aka samu sakamakon tashin farashin kayan masarufi da sauran tsadar rayuwa, inda da dama ke nuni da cire tallafin man fetur da kuma wasu tsare-tsare da gwamnati ta fara a matsayin musabbabin. matsaloli.
Ya ce: “Nijeriya za ta tsira daga ƙalubalen tattalin arziki da ake fuskanta. Akwai haske a ƙarshe.
Na nemi mulki, kuma ba na yin gunaguni game da shi. Ina na ɗauki cikakken alhaki.
“Muna biyan buƙatunmu ga ƙasashen duniya. Ga masu ba da lamuni, ba mu yi kasala ba, kuma ba za mu yi kasala ba. Muna tafe da karkacewa kan hanyar zuwa ci gaban Nijeriya.
“Ƙalubalen tattalin arziki da muka sha tun lokacin da na hau mulki ba sabon abu bane a gare ni. A matsayina na tsohon Gwamnan Jihar Legas, na fuskanci irin wannan kiraye-kirayen na yin murabus.
“Amma, ta hanyar jajircewa, Legas ta zama kasa ta biyar mafi ƙarfin tattalin arziki a duk nahiyar Afirka. Dole ne mu tafiyar da wannan lokacin da hikima kuma mu bunƙasa Nijeriya cikin gaskiya.
“Na yi wa wannan ofishin yaƙin neman zaɓe ne domin biyan buƙatun Nijeriya, kuma aka zave ni. Wasu sun ce ba zan dawwama a cikin kotun ba kuma na zo da tsinkaya iri-iri, amma ko da a kotu, na ci gaba da mai da hankali.”
Ya kuma bayyana goyon bayan Afenifere ga ƙoƙarin gwamnatin na sake mayar da ƙasar nan don bunƙasar tattalin arziki.
