Tinubu ya gaza cika wa ‘yan Nijeriya alƙawarin da ya ɗauka – Lukman

Spread the love

Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja

Tsohon Mataimakin Shugaban Jam’iyyar APC na yankin Arewa maso Yamma, Salihu Lukman, ya yi iƙirarin cewa Shugaban ƙasa Bola Tinubu ya gaza cika alƙawarin da ya yi na samar da “sabon bege” ga ‘yan Nijeriya.

Mista Lukman, wanda ya yi wannan iƙirarin yayin wata hira da gidan talabijin na Channels Tɓ’s Politics a ranar Laraba, ya koka da yadda abubuwa ke ƙara ta’azzara a ƙarƙashin shugaban ƙasa.

A cewarsa, akwai ƙarin wuraren da ba gwamnati ba a ƙarƙashin kulawar gwamnati mai ci.

Ya ce: “Idan muka zaɓi shugabanni, bisa alƙawuran da suka ɗauka, misali babban alƙawarin Asiwaju shine ‘Renewed Hope’. Abubuwa suna ƙunshe da wannan tsarin.

“Ka karanta. A shirye nake in ƙalubalanci kowa ciki har da Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu da ya bar su su fito da shaidar isar bisa ga wannan ƙudiri na ‘Sabunta Fata’. Ba a kai komai ba.”

Ya bayyana cewa sukar da ya yi wa Tinubu bai dogara ne akan ƙabila ko yanki ba kamar yadda wasu ke zage-zage, yana mai cewa: “Ina jin baƙin ciki lokacin da mutane suka fara mayar da wannan abu zuwa wani yanki.

“Na yi faɗa da Abdullahi Adamu lokacin yana Shugaban Jam’iyyar APC na ƙasa. Don alheri, daga arewa yake. Idan ina son buga katin ƙabilanci, zan yi shiru kawai. Da na kasance a cikin Kwamitin Ayyuka na ƙasa, watakila tare da dukkan gata.

“Na yi wannan zaɓen a natse. Wato saboda ban fito daga asalin inda manufata ta siyasa ta shafi rayuwa ba. A matsayina na ɗanAdam, na yi imani zan iya rayuwa ba tare da riƙe muƙamin siyasa ba.”

Da yake ƙarin haske, Mista Lukman ya ce: “A ɓangaren rashin tsaro ya ƙara ta’azzara kuma kusan an samu akasi.

“Kuma muna buƙatar mu yi wa kanmu adalci da gaske, a fannin tattalin arziki muna samun karo na farko inda muke da kasafin kusan biyu ko uku a lokaci guda a matakin tarayya. Abin da nake nufi shi ne, yiwuwar cin hanci da rashawa ya fi girma.

“Na yi imanin cewa Asiwaju da ya mulki Legas ba shi ne Asiwaju da ke mulkin Nijeriya a yau ba, na yi imanin cewa ba shi da mutanen da suka dace a kusa da shi.

By ukarofi