Tsofaffin kansilolin Filato sun yi watsi da yunƙurin Gwamna Mutfwang na shiga APC

Spread the love

Daga SANI AHMAD GIWA a Abuja

Zauren Tsofaffin Kansiloli na Nijeriya, reshen jihar Filato, ya yi kira ga Shugaba Bola Tinubu da Shugaban Jam’iyyar APC na ƙasa Nentawe Yilwatda, Sanata Simon Lalong, da shugaban jam’iyyar APC na jihar Rufus Bature, da su yi watsi da duk wani yunƙurin Gwamna Caleb Mutfwang na shiga jam’iyyar.

Da yake jawabi a wani taron manema labarai a Jos, Shugaban ƙungiyar, Dabit John Dashe, ya yi watsi da amincewar da wata kungiya mai suna “Coalition of Concerned Tsoffin Kansilolin APC da Grassroots Mobilisation (CFACGM)” ta yi kwanan nan a matsayin “yunƙurin da Gwamna da wakilansa ke yi na shigar da shi cikin jam’iyyar ta hanyar bayan gida,” inji su suna kiran ƙungiyar a matsayin “ba ta wanzuwa kuma ba ta da fuska.”

Taron ya bayyana ruɗani game da zargin da ake yi wa gwamnan, yana mai cewa ya riga ya kori APC.

“Gwamnan ya sha nanata cewa babu APC a jihar Filato kuma ba shi da niyyar shiga jam’iyya da ke gab da rugujewa.

Dashe ya ce, kwaɗayinsa na shiga APC kwanan nan abin mamaki ne.

Dandalin ya ambaci tarihin mulkin Mutfwang a matsayin babban dalilin kin amincewa da su, yana zarginsa da yin watsi da umarnin Kotun ƙoli da kuma korar matasa sama da 4,000.

“Gwamnatin Mutfwang ta kori matasa sama da 4000 na Filato… kuma ta kori Shugabannin da Kansiloli da aka zaba ta hanyar dimokuradiyya… Irin waɗannan ayyuka suna hana Gwamna Mutfwang shiga jam’iyyarmu mai ci gaba,” in ji Dandalin.

Tsoffin Kansilolin APC sun yaba wa mutanen Filato saboda jure wa “rashin shugabanci na gwamnatin Mutfwang, wanda ya haifar da wahala, rashin matsuguni, da asarar aiki.”

Sun kuma tunatar da shugabannin APC game da kalaman gwamnan da suka yi a baya kan tikitin APC na Musulmi da Musulmi a lokacin yaƙin neman zaɓen shugaban ƙasa na 2023.

“…har yanzu muna son tunatar da gwamnan cewa jam’iyyarmu har yanzu ita ce tikitin Musulmi da Musulmi da ya yi wa illa a 2023,” inji Dandalin.

Haka kuma, ta ce rashin kwarin gwiwar Mutfwang na shiga APC ya haifar da shakku game da dalilansa, suna ganin cewa karɓe shi zai zama abin da ya jawo wa jam’iyyarmu ta APC.

Dandalin ya ce, ganin yadda jam’iyyar APC ke da ƙarfi a jihar Filato, tare da yawancin ‘yan majalisar dokoki na ƙasa da na jiha, sun yi tambaya game da irin darajar da Mutfwang zai bai wa APC, kuma sun roƙe shi ya ci gaba da kasancewa a PDP.

“Muna ƙin duk wani yunƙuri na kawo Mutfwang cikin jam’iyyarmu, muna kuma roƙonsa ya ci gaba da kasancewa a PDP, wanda hakan zai ba mu damar yin aiki a matsayin ‘yan adawa da kuma ɗaukar alhakinsa,” inji su.

By ukarofi