Nishadi

Za a yi fim na farko wanda mata zalla ne suka shirya a Kannywood

Za a yi fim na farko wanda mata zalla ne suka shirya a Kannywood

Daga AISHA ASAS Da yamma, a cikin cunkoso irin na Jihar Kano, Aisha Abubakar Usman, ke tsaye a gefen titi, ta na jiran lokaci mafi cancanta ta tsallake titin Zoo Road mai yawan kaiwa da komowa. Wannan layi na Zoo Road ƙwarai ya cancanci a kira shi da layin Kannywwod, kasancewar yana ɗauke da mafi yawa daga cikin masu harkar fim a garin na Kano. Kalmar Kannywwod suna ne da aka sanya wa masana'antar da ke arewacin Nijeriya, wato Hausawa. Kuma kalmar ta samo sunanta ne daga sunan Jihar Kano, inda ya zama mazauni ko in ce cibiyar mafi yawa…
Read More
Ɓarayi sun dira gidan Jarumi Saka tare da buƙatar miliyan 20

Ɓarayi sun dira gidan Jarumi Saka tare da buƙatar miliyan 20

Daga AISHA ASAS Ɓarayi ɗauke da makamai sun afka wa gidan fitaccen jarumi barkwanci a masana'antar finafinai ta Kudu, wato Nollywood, Hafiz Oyetoro, wanda aka fi sani da Saka. A ranar Litinin ɗin da ta gabata, a gidansa da ke Abeokuta, Jihar Ogun. Kamar yadda makusanci kuma abokin jarumin Kayode Soaga ya bayyana wa manema labarai, ɓarayin sun dira gidan Saka suna masu neman ya ba su zunzurutun kuɗi har miliyan 20, ko kuma su aika shi lahira. "Ɓarayin sun shigo ne wuraren ƙarfe biyu na dare, ɗauke da manyan bindigogi taƙil da alburusai da kuma wasu makamai. Ba ɓata…
Read More
Akwai alaƙa mai ƙarfi tsakani na da Will Smith kafin marin Oscar, cewar ƙanin Chris

Akwai alaƙa mai ƙarfi tsakani na da Will Smith kafin marin Oscar, cewar ƙanin Chris

Daga AISHA ASAS Biyo bayan bidiyon ban haƙuri ga Chris da jarumi Will Smith ya fitar wanda ya ambaci sunan ƙanin Chris Tony Rock a ciki, hakan ya ba wa ƙanin na Chris damar mayar da martani ga waɗanda suka yi ma shi ca a lokacin da ya tofa albarkacin bakinsu kan lamarin na marin da aka yi wa yayansa jarumi Chris. Da yawa sun kira maganganun da Tony ya yi a matsayin katsalandan kan abinda bai shafe shi ba, sai dai kiran sunanshi da Will Smith ya yi ya ba shi damar sanar da masu ganin shishiginsa abinda ba…
Read More
Waɗanda suka yi garkuwa da ni sun buƙaci Nollywood ta mara wa Nnamdi Kanu baya, inji Jaruma Okereke

Waɗanda suka yi garkuwa da ni sun buƙaci Nollywood ta mara wa Nnamdi Kanu baya, inji Jaruma Okereke

Daga AISHA ASAS A kwanakin baya ne masana'antar finafinai ta Nollywood ta haɗu da tsautsayi, inda masu garkuwa da mutane don amsar kuɗin fansa suka cabke biyu daga cikin jaruman ta, wato Cynthia Okereke da kuma Clemson Cornel, a Jihar Enugu, suna neman a biya su Dalar Amurka 100,000 kafin su sako su. Idan mai karatu na bibiye da lamarin ya san cewa, a makon da ya gabata ne AGN (Actors Guild of Nigeria) ta tabbatar da shaƙar iskar ancin da suka yi a ranar Laraba, 3 ga watan Agusta, 2022, a wani rubutu da ta wallafa a shafinta na…
Read More
‘Yan sanda sun gargaɗi masu yin fim da ke amfani da kayansu ba tare da izini ba

‘Yan sanda sun gargaɗi masu yin fim da ke amfani da kayansu ba tare da izini ba

Daga AISHA ASAS Hukumar ‘yan sanda ta ƙasa ta nuna damuwarta kan yawaitar amfani da kuma mallakar unifom ɗinta da wasu daga cikin kayan aikinta ba tare da amincewarta ba, wanda wasu masu shirya finafinai ke yi. Hakazalika ta koka kan yadda ake siyar da kayan aikin nata a shaguna da kuma hannun ‘yan kasuwa waɗanda hukumar ba ta ba su izinin yin hakan ba. Sufeto Janarar na ‘yan sanda ya nuna fushinsa kan wannna wulaƙanta kaki da kuma aikin na ɗan sanda da masu shirya finafinai ke yi. Ya kuma nuna rashin dacewar abinda suke yi da kuma sava…
Read More
Rarara ya shirya taron addu’a kan matsalar tsaro

Rarara ya shirya taron addu’a kan matsalar tsaro

Daga AISHA ASAS Matsalar tsaro ta zama babban abin da ke ci wa ‘yan Arewa tuwo a ƙwarya, kuma ya zama silar da ya hana cigaba tare da walwalar mutanen da ke cikinta. Kasancewar ta zama cutar da ta ƙi jin magani, ta ƙi ci, bare har ta kai ga cinyewa, ya sanya duk wani mai kishin Arewa shiga nazari da dogon tunani kan hanyar da zai iya taimaka wa cibiyar tasa don ganin an kawo ƙarshen wannan kisan ƙilla da azabtarwar da ake yi wa ‘yan’uwa mazauna wannan yanki da suka faɗa hannun mutanen da ke jan ragamar wannna…
Read More
Hollywood ta yi rashin babban jarumi, Paul Sorvino

Hollywood ta yi rashin babban jarumi, Paul Sorvino

Daga AISHA ASAS Sharararren jarumi a masana'antar finafinai ta Hollywood ya cimma wa'adinsa, inda ya mutu yana da shekaru 83. Jarumin ya mutu ne a ranar Litinin ɗin da ta gabata, a asibitin Mayo Clinic. Labarin wanda ya fito daga 'yar jarumin, Mira Sorvino ta bayyana mutuwar mahaifin nata a shafinta na tweeter, inda ta ke cewa, "mahaifina mai girma Paul Sorvino ya mutu. Zuciyata ta girgiza da rashin masoyin rayuwata. Kuma na tabbatar ƙarshen jin daɗi da soyayyarsa gareni ta zo ƙarshe. Uba ne nagari, Ina sonshi sosai. Zan yi ma ka aike da ɗaya daga cikin taurari a…
Read More
Hotunan tsiraici da Ranveer Singh ya yi sun bar baya da ƙura

Hotunan tsiraici da Ranveer Singh ya yi sun bar baya da ƙura

Daga AISHA ASAS Biyo bayan hotunan tsiraici da shahararren jarumin masana'antar Indiya, Ranveer Singh, ya fitar, mutane da yawa daga ɓangarori da dama sun tofa albarkacin bakinsu, yayin da hakan ya janyo cece-kuce a ciki da wajen masana'antar, wasu na ganin rashin dacewar wannan tsiraici, yayin da wasu ke ganin hakan bai zama illa ba. Kasancewar hotunan na mujalla ne, hakan ya sa wasu ke ganin babu tsiraici a cikin abin da ya yi. Wannan lamari dai ya sanya rabuwar kai a tsakanin jaruman masana'antar, inda wasu ke mayar da martani ga masu zagin abin da ya yi. Makusantan jarumin…
Read More
MOPPAN ba ƙungiyar siyasa ba ce, masu amfani da ita a siyasa su daina – Al-Amin Ciroma

MOPPAN ba ƙungiyar siyasa ba ce, masu amfani da ita a siyasa su daina – Al-Amin Ciroma

Daga AISHA ASAS Haɗaɗɗiyar Ƙungiyar Masu Shirya Finafinai ta Nijeriya wato, MOPPAN ta gargaɗi masu amfani da ita wurin neman biyan buƙatunsu na siyasa, ta ja kunnen su da su daina amfani da sunanta yayin harkokinsu na siyasa. Gargaɗin ya zo ne a wata takarda ga manema labarai da Kakakin Al-Amin Ciroma, MOPPAN na ƙasa, ya rattaba wa hannu. Al'Amin ya ce, "Ana jawo hankalin dukkanin masu ruwa da tsaki gami da shugabanni a matakin jiha da na ƙasa cewa, ƙungiyar MOPPAN ba ƙungiya ce ta siyasa ba, kuma ba ta da alaƙa da wata jam'iyya." Wannan tunatarwar tana zuwa…
Read More
HOTUNA: Yadda mawaƙi Rara ya shirya addu’ar zaman lafiya ga Nijeriya

HOTUNA: Yadda mawaƙi Rara ya shirya addu’ar zaman lafiya ga Nijeriya

A ƙarshen makon da ya gaba Shugaban tafiyar 13x13, mawaƙi Dauda Adamu Kahutu, wanda aka fi sani da Rarara, ya shirya addu’a ta musamman a kan rashin tsaro da ke addabar Arewaci da ma wasu sassan Nijeriya. Yayin taron, an gabatar da karatun Alƙur'ani da sauransu. Taron addu'ar ya samu halartar n'manya da tsofaffin masu shirya finafinan Hausa na faɗin ƙasar nan, mata da maza. Hoto: Sani Maikatanga Photography Taron addu'ar da mawaƙi Rara ya shirya
Read More