Nishadi

Gaskiyar zance kan rashin lafiyar ƙwaƙwalwar jaruma Genevieve

Gaskiyar zance kan rashin lafiyar ƙwaƙwalwar jaruma Genevieve

Daga AISHA ASAS Biyo bayan raɗe-raɗen da ke yawo ta sama da ƙasa kan lalurar tavin hankali da shahararriyar jaruma a masana’antar Nollywood, Genevieve Nnaji, ta ke ɗauke da ita, wanda aka ce a yanzu haka jarumar na wata asibitin mahaukata da ke Ƙasar Amurka don neman lafiya. Wannan maganar ta samu gindin zama ne a yayin da jarumar rana tsaka ta bushi iska, ta kawar da duk wani rubutu da ke kan shafinta na Instagram, wanda ta yi da wanda aka mayar mata, baya ga haka, jarumar ta janye ra’ayinta na bi-biyar waɗanda ta ke bi a shafin, inda…
Read More
Mu ne tushen masana’antar Kannywwod – Sani Muazu

Mu ne tushen masana’antar Kannywwod – Sani Muazu

Daga AISHA ASAS Ɗaya daga cikin tushe da asalin harkar finafinai a arewacin Nijeriya, Sani Muazu, ne shafin namu na Nishaɗi ya zaƙulo mu ku a wannan sati. A cikin tattaunawar, mai karatu zai ji asali da tushe na finafinan Hausa da kuma irin rawar da ya taka wurin kafuwar masana'antun finafinai musamman masana'antar Kannywwod. A sha karatu lafiya: BLUEPRINT MANHAJA: Mu fara da jin tarihin rayuwarka. SANI MUAZU: Sunana Sani Muazu, mai shirya finafinai. Na kwashe tsayin shekaru 30 a harkar. An haife ni a garin Jos, kuma a nan na taso, wato a nan na yi karatun firamare…
Read More
Abinda ya sa na shirya fim kan matsalar ƙwacen waya – Aminu Bala

Abinda ya sa na shirya fim kan matsalar ƙwacen waya – Aminu Bala

Daga MUKHTAR YAKUBU A yanzu dai masana'antar finafinai ta Kannywood kullum sai ƙara samun ɗaukaka ta ke yi ta fannin cigaban zamani ba kamar a baya ba da a ke kallon ta a matsayin masu harkar fim na waƙoƙi da raye-raye. Dangane da haka ne aka samu wani tsohon jarumi kuma furodusa, Aminu Bala Mailalle, ya shirya wani fim mai dogon zango a kan matsalar qwacen waya. A kan haka ne mu ka tattauna da shi domin jin manufarsa ta shirya wannan fim ɗin mai suna 'Sawun Giwa'. Don haka sai ku biyo mu ku ji yadda tattaunawar ta kasance.…
Read More
Phyna ta zama Gwarzuwar Shirin Big Brother Zango Na 7

Phyna ta zama Gwarzuwar Shirin Big Brother Zango Na 7

Daga AISHA ASAS Ijeoma Josephina Otabor wadda aka fi sani da Phyna ta yi nasarar zama gwarzuwar shahararren shirin nan na talabijin, wato Big Brother Naija zango na bakwai. Inda zata samu zunzurutun kuɗi har miliyan ɗari a matsayin kyautata ta wannan nasara. Ijeoma dai ta kara da mutane 19 a wannan wasar, yayin da ake ɗauke ɗai-ɗai har suka rage su shida a satin ƙarshe na wannan wasan. Waɗanda suka fatata a zagaye na ƙarshe sun haɗa da Adekunle, Bella, Bryann, Chichi da kuma Daniella. Big Brother Naija, shiri ne da aka fara gudanar da shi a ranar 5…
Read More
Ina ƙarami na yi wa mahaifiyata tallan kayan girki – Kamaye

Ina ƙarami na yi wa mahaifiyata tallan kayan girki – Kamaye

Daga UMAR GARBA, a Katsina Ɗan Azumi Baba wanda aka fi sani da Kamaye a cikin shirin 'Daɗin Kowa' na tashar Arewa 24 baya ga kasancewar sa ɗaya daga cikin mutanen da suka ƙirƙiri masana'antar shirya finafinai ta arewacin Najeriya, wato Kannywood, ya kuma yi fice a fannoni daban daban na rayuwa kama daga rubuta littattafai, mashiryin shiri gami da bada umarni a finafinan da masana'antar ta kwashe shekaru tana shiryawa. Wakilin Manhaja a Katsina Umar Garba, ya haɗu da fitaccen jarumin a wurin taron ƙungiyar marubuta ta arewacin Najeriya da ya gudana a jihar inda ya tattauna da Kamaye…
Read More
Fim ɗin ‘Wani Gari’ ne ya tada min da tsimin son harkar fim – Zulai Uwa ta Gari

Fim ɗin ‘Wani Gari’ ne ya tada min da tsimin son harkar fim – Zulai Uwa ta Gari

"Mujallar Fim ce ubangidana a Kannywood" Daga IBRAHIM HAMISU, a Kano Hajiya Zulaihat Abdullahi Bebeji da aka fi sani da Uwa ta Gari ko Attajira, jaruma ce da mafi yawan finafinta a uwa ta ke fitowa. Ta shafe aƙalla kusan shekara 20 a masana'atar fim ta Kannywood. A hirarta da Ibrahim Hamisu a Kano, za ku ji tarihinta da irin gwagwarmayar da ta sha har zuwa wannan lokaci. Ku biyo mu: BLUEPRINT MANHAJA: Da wa muke tare? HAJIYA ZULAIHATU: Sunana Zulaihatu Aliyu Abdullahi Bebeji, ana yi min laƙabi da Hajiya Zulai Bebeji ko Hajiya Zulai Uwa ta Gari, a yanzu…
Read More
Yanzu matan Kannywood za su iya harkar fim ba tare da an ga fuskarsu ba – Halima Ben Umar

Yanzu matan Kannywood za su iya harkar fim ba tare da an ga fuskarsu ba – Halima Ben Umar

Daga AISHA ASAS Labarin yunƙurin da mata ke yi, don kafa tarihi a masana'antar finafinai ta Kannywood ta hanyar shirya fim ɗin da mata zalla suka yi aikinsa, tuni ya karaɗe kunnuwan dubunnan al'ummar Hausa, kai ma har da wasu ɓangarori na wannan qasa tamu mai albarka. Da yawa sun tofa albarkacin bakinsu da bayyana ra'ayinsu. Wasu na ganin abin a matsayin cigaba, yayin da wasu ke ganin sa a matsayin hurimin da su matan bai kamata su shiga ba, sannan wasu kuma na  ganin abin da kamar wuya, wai gurguwa da auren nesa. Da wannan ne shafin Nishaɗi na…
Read More
Nancy Ajram: Sarauniyar Mawaƙan Larabawa

Nancy Ajram: Sarauniyar Mawaƙan Larabawa

Daga AISHA ASAS Kiɗa da waƙa wata daɗaɗɗiyar al'ada ce ko in ce ɗab'i da ba kasafai kake samun al'ummar da ba ta da irin nata da ta ke nishaɗanta da ita ba. Wannan ne ya sa duk inda ka ratsa za ka tarar da kiɗa da waƙa ya rigaka zuwa, sai dai ka tarar da ba irin wanda ka baro ne a inda ka fito ba. Za mu iya kiran waƙa a matsayin wasiƙu zuwa ga zukatan mutane, hakan zai sa da wahala ka rasa wadda aka yi domin taka zuciyar. Kazalika bincike ya tabbatar waƙa na kan gaba…
Read More
‘Yan wasan fim biyar da suka fi arziki a duniyar finafinai

‘Yan wasan fim biyar da suka fi arziki a duniyar finafinai

Daga AISHA ASAS Bincike ya tabbatar cewa, ba waɗanda suka fi samun roman aikinsu a duniyar nishaɗantarwa kamar masu harkar fim da kuma masu buga wasan ƙwallo, hakan ya biyo bayan irin so da ƙaunar da mutane ke yi wa wannan ɓangare guda biyu. Sanannen abu ne, mutane mafi rinjaye na duniya na sha'awar kallon finafinai, walau waɗanda ake yi a yarensu ko na wasu al'ummar. Wannan ne ya sa harkar fim ta zama cikin jerin farko da ke samar da kuɗin shiga da kuma samar da aikin yi ga mata da maza musamman ma matasa, musamman a vangaren jarumai,…
Read More
A na ci gaba da ɗaukar shirin ‘Zo Mu Zauna’ Zango na uku

A na ci gaba da ɗaukar shirin ‘Zo Mu Zauna’ Zango na uku

DAGA MUKHTAR YAKUBU A yanzu haka dai an ci gaba da ɗaukar shirin fim ɗin 'Zo Mu Zauna' mai dogon zango wanda a ke shaska shi a tashar Rarara da ke Kan YouTube wanda fitaccen marubucin labarai, kuma Furodusa Naziru Alkanawy yake ɗaukar nauyin shirya shi. Ko da yake tun bayan kammala zango na biyu mutane da suke bibiyar shafin na YouTube na Rariya domin kallon fim ɗin suke ta tambaya a rashin ganin fim ɗin, wanda hakan ya sa a ke tambayar ko dai fim ɗin an jingine shi ya tafi hutun dole? A yanzu dai an ci gaba…
Read More