Nishadi

MOPPAN ba ƙungiyar siyasa ba ce, masu amfani da ita a siyasa su daina – Al-Amin Ciroma

MOPPAN ba ƙungiyar siyasa ba ce, masu amfani da ita a siyasa su daina – Al-Amin Ciroma

Daga AISHA ASAS Haɗaɗɗiyar Ƙungiyar Masu Shirya Finafinai ta Nijeriya wato, MOPPAN ta gargaɗi masu amfani da ita wurin neman biyan buƙatunsu na siyasa, ta ja kunnen su da su daina amfani da sunanta yayin harkokinsu na siyasa. Gargaɗin ya zo ne a wata takarda ga manema labarai da Kakakin Al-Amin Ciroma, MOPPAN na ƙasa, ya rattaba wa hannu. Al'Amin ya ce, "Ana jawo hankalin dukkanin masu ruwa da tsaki gami da shugabanni a matakin jiha da na ƙasa cewa, ƙungiyar MOPPAN ba ƙungiya ce ta siyasa ba, kuma ba ta da alaƙa da wata jam'iyya." Wannan tunatarwar tana zuwa…
Read More
HOTUNA: Yadda mawaƙi Rara ya shirya addu’ar zaman lafiya ga Nijeriya

HOTUNA: Yadda mawaƙi Rara ya shirya addu’ar zaman lafiya ga Nijeriya

A ƙarshen makon da ya gaba Shugaban tafiyar 13x13, mawaƙi Dauda Adamu Kahutu, wanda aka fi sani da Rarara, ya shirya addu’a ta musamman a kan rashin tsaro da ke addabar Arewaci da ma wasu sassan Nijeriya. Yayin taron, an gabatar da karatun Alƙur'ani da sauransu. Taron addu'ar ya samu halartar n'manya da tsofaffin masu shirya finafinan Hausa na faɗin ƙasar nan, mata da maza. Hoto: Sani Maikatanga Photography Taron addu'ar da mawaƙi Rara ya shirya
Read More
‘Yan Nijeriya na ci gaba da alhinin mutuwar jaruma Ada Ameh

‘Yan Nijeriya na ci gaba da alhinin mutuwar jaruma Ada Ameh

Daga AISHA ASAS Biyo bayan labarin mutuwar shaharariyyar 'yar wasan Kudu, Ada Ameh, wadda ta ke cikin ganiyar ta a masana'antar finafinai ta Nollywood, 'yan Nijeriya sun shiga alhini da kuma mamakin mutuwar jarumar wadda ta zo masu a ba-zata. Jarumar wadda ta kasance ɗaya daga cikin jaruman da ke haska shirin nan mai dogon zango na 'The Johnson', ta mutu ne a ranar Lahadi, 17 ga watan Yuli, 2022, a asibitin da ke Jihar Delta inda aka kai ta, bayan ta yanke jiki ta faɗi a wani taro da ta halarta. Jarumar dai ta mutu tana da shekaru 48…
Read More
Zaratan mawaƙa mata biyar na duniya da kuma arzikinsu

Zaratan mawaƙa mata biyar na duniya da kuma arzikinsu

Daga AISHA ASAS A wannan zamani baiwar waƙa ta wadatu ga mata fiye da inda aka fito, hakan ya sanya suka fara samun wurin zama na musamman a duniyar nishaɗantarwa, kasancewar su a gaba wurin samar da nishaɗi ta vangaren waƙa. Duniya ta san da zamansu hakan ya sa suka samu ɗaya daga cikin romon da shuhura ke bayarwa, wato dukiya. Bincike ya nuna, yawaitar mata mawaƙa musamman a ɓangaren da ake kira 'rapper' ya taimaka ƙwarai wurin rage ƙalubalen da mata ke fuskanta a duniyar nishaɗantarwa. Domin sun yi ƙarfi kuma an fahimci harkar ba ta tafiya dole sai…
Read More
Za a fara sanya jaruma Sola Sobowale a fim ɗin Indiya

Za a fara sanya jaruma Sola Sobowale a fim ɗin Indiya

Daga AISHA ASAS Fitacciyar jaruma a masana'antar fim ta Kudu wato Nollywood, Sola Sobowale ta yi tsalle mai tsayi, inda ta samu nasarar samun aikin fim daga Ƙasar Indiya. Jarumar wadda aka fi sani daToyin Tomato ce ta bayyana hakan a shafinta na Instagram. Inda ta bayyana tafiyar da zata yi Ƙasar Indiya domin aiki da sananniyar mai shirya fim Hamisha Daryani Ahuja, a wani fim da za a fara aikinsa. "Ina farin cikin sanar da ku cewa, zan yi tafiya zuwa Ƙasar Indiya don aiki tare da shaharariyyar darakta kuma furodusa Hamisha Daryani Ahuja, a aikin fim ɗin da…
Read More
Gaskiyar zance game da auren biloniya, Nwoko, da ‘yar wasan barkwanci, Emmanuella

Gaskiyar zance game da auren biloniya, Nwoko, da ‘yar wasan barkwanci, Emmanuella

Daga AISHA ASAS A cikin satin da ya gabata ne kafafen sada zumunta suka karaɗe da zancen auren fitaccen mai kuɗin nan na Kudu, Ned Nwoko da kuma sharararriyar 'yar wasan barkwanci Emmanuella Samuel, inda ake yaɗa cewar har an masu baiko, ma'ana Ned ya nemi iznin aurenta har wurin iyayenta. Wannan zancen ya jawo ce-ce-kuce tsakanin masoyan Emmanuella da ke ganin rashin dacewar su da kuma masu kallon iyalin biloniyan wanda a kwanan nan aka haifa ma shi jinjiri, wanda jaruma Regina Daniels ta haifa masa. Sai dai an kasa samun wanda zai fayyace sahihancin wannan zance, don haka…
Read More
Shahararren shiri mai dogon zango na Labarina ya kusa dawowa

Shahararren shiri mai dogon zango na Labarina ya kusa dawowa

Daga AISHA ASAS Shahararren fim ɗin nan mai dogon zango na Labarina ya kusa dawowa ga masu kallon finafinan Hausa a Nijeriya da ma ko’ina a faɗin duniya, inda za a fara zango na 5 da kuma na 6 a jere. Darakta kuma shugaban kamfanin Saira Movies, Aminu Saira, ne ya wallafa hakan a farkon makon nan ta kafafen sadarwarsa na zamani, inda ya bayyana cewa, tun da fari kamfanin Saira Movies ya tsara fara sake nuna fim ɗin ne a ƙarshen watan nan na Yuli, amma sakamakon rashin lafiya da wasu daga cikin jaruman fim ɗin guda biyu suka…
Read More
Wani taron ni ke biya kafin a bar ni na yi wasa a wurin – Bilya Kwatarne

Wani taron ni ke biya kafin a bar ni na yi wasa a wurin – Bilya Kwatarne

"Sana'ar barkwanci ke ciyar da matana biyu har ma da 'ya'yana" Daga AMINU AMANAWA a Sakkwato Sakkwato jiha ce daga cikin jihohin da Allah ya albarkata da 'yan wasan gargajiya tun a zamanin baya da su Ɗan Wanzam, Ta rana, 'Yar mai Albasa, Boka Mai Kwankeli da makamantansu har zuwa wannan lokaci da ake samun matasa masu tasowa da ke wasan kwaikwayo na barkwanci domin nishaɗi ko kuma neman abin saka wa a bakin salati. Wakilin Blueprint Manhaja a Sokoto, Aminu Amanawa, ya zanta da Bilya Kwatarne, matashin da ke wasan barkwanci da tauraruwarsa ke haskakawa, yake kuma ci gaba…
Read More
Samun kaina a Kannywood ce babbar nasarar da na samu – Rahina Bello

Samun kaina a Kannywood ce babbar nasarar da na samu – Rahina Bello

Daga IBRAHIM HAMISU a Kano A wannan mako filin Nishaɗi ya zanta da wata matashiya 'yar fim da ta shiga harkokin finafinai da ƙafar dama, Rahina M. Bello, wata matashiya ce da cikin ƙanƙanin lokaci ta yi fina-finai da yawa, a zantawarta da wakilinmu a Kano, za ku ji yadda a cikin shekara guda (Heena) ta shirya finafinai goma. Ku biyo mu: MANHAJA: Za mu so ki gabatar da kan ki ga masu karatunmu?Rahina: Sunana Rahina M. Bello amma an fi sanina da Heena. Za mu so ki ba mu taƙaitaccen tarihinki?An haifeni a barikin Sojoji na Ibadan, babana Soja…
Read More
Maikatanga ya samu kambun karramawa a matsayin ƙwararren mai ɗaukar hoto a gasar ‘GLF Africa 2022’

Maikatanga ya samu kambun karramawa a matsayin ƙwararren mai ɗaukar hoto a gasar ‘GLF Africa 2022’

Daga AISHA ASAS a Abuja Ƙwararren ɗan jarida mai ɗaukar hoto, Malam Muhammad Sani Maikatanga, ya yi nasarar lashe kambun ƙwararren mai ɗaukar hoto a gasar da Cibiyar Masu Kula da Hoton Ƙasashen Duniya (GLF) ta gudanar ta wannan shekara. Maikatanga ya samu wannan nasarar ne da hotonsa da ya yi wa laƙabi da 'Fishers on the Run', wanda ya ɗauka a bikin al'ada na kamun kifi da ake gudanarwa duk shekara a garin Argungu da ƙarƙashin Jihar Kebbi. Hoton ya samu ƙuri'u masu tarin yawa da suka yi wa saura zarra, wanda hakan ne ya kai shi ga taka…
Read More