Nishadi

Samun kaina a Kannywood ce babbar nasarar da na samu – Rahina Bello

Samun kaina a Kannywood ce babbar nasarar da na samu – Rahina Bello

Daga IBRAHIM HAMISU a Kano A wannan mako filin Nishaɗi ya zanta da wata matashiya 'yar fim da ta shiga harkokin finafinai da ƙafar dama, Rahina M. Bello, wata matashiya ce da cikin ƙanƙanin lokaci ta yi fina-finai da yawa, a zantawarta da wakilinmu a Kano, za ku ji yadda a cikin shekara guda (Heena) ta shirya finafinai goma. Ku biyo mu: MANHAJA: Za mu so ki gabatar da kan ki ga masu karatunmu?Rahina: Sunana Rahina M. Bello amma an fi sanina da Heena. Za mu so ki ba mu taƙaitaccen tarihinki?An haifeni a barikin Sojoji na Ibadan, babana Soja…
Read More
Maikatanga ya samu kambun karramawa a matsayin ƙwararren mai ɗaukar hoto a gasar ‘GLF Africa 2022’

Maikatanga ya samu kambun karramawa a matsayin ƙwararren mai ɗaukar hoto a gasar ‘GLF Africa 2022’

Daga AISHA ASAS a Abuja Ƙwararren ɗan jarida mai ɗaukar hoto, Malam Muhammad Sani Maikatanga, ya yi nasarar lashe kambun ƙwararren mai ɗaukar hoto a gasar da Cibiyar Masu Kula da Hoton Ƙasashen Duniya (GLF) ta gudanar ta wannan shekara. Maikatanga ya samu wannan nasarar ne da hotonsa da ya yi wa laƙabi da 'Fishers on the Run', wanda ya ɗauka a bikin al'ada na kamun kifi da ake gudanarwa duk shekara a garin Argungu da ƙarƙashin Jihar Kebbi. Hoton ya samu ƙuri'u masu tarin yawa da suka yi wa saura zarra, wanda hakan ne ya kai shi ga taka…
Read More
An yanke wa mawaƙi R. Kelly hukuncin ɗaurin shekara 30 a gidan yari

An yanke wa mawaƙi R. Kelly hukuncin ɗaurin shekara 30 a gidan yari

Daga AISHA ASAS Wata kotu a Amurka ta aike da shahararren mawaƙi R. Kelly gidan yari har na tsayin shekaru 30, kan samunshi da laifin cin zarafin mata da ƙananan yara ta fuskar jima'i. Mai shari'a Judge Ann Donnelly ce ta zartar da hukuncin a Kotun Tarayya da ke Brooklyn, kusan shekara ɗaya kenan bayan kama mawaƙin da aikata laifin a garin New York. R. Kelly na ɗaya daga cikin fitattun mawaƙan R&B da duniya ta san da zamansu tare da ba su muhalli na musamman, kafin ya samu kansa a aikata wannan ɗanyen aiki ga ƙananin mata, wanda ya…
Read More
Rashin haɗin kai ne ya mayar da masu Yabon Manzon Allah baya – Bashir Ɗandago

Rashin haɗin kai ne ya mayar da masu Yabon Manzon Allah baya – Bashir Ɗandago

"17 daga cikin 'ya'yana ne suka zama mawaƙan yabo""Asalin majalisi ba da mandiri ake yin sa ba" Daga MUKHTAR YAKUBU a Kano A daidai lokacin da harkar Yabon Manzon Allah S A W ta shiga wani yanayi na gasa da neman suna, uwa uba kuma da rashin haɗin kai a tsakanin Sha'iran wanda hakan ya jawo musu koma baya a cikin harkar ta su, wannan ta sa muka nemi jin ta bakin tsohon mawaƙin Yabon Manzon Allah S A W domin ya bayyana mana yadda harkar Yabon Manzon Allah S A W ta samo asalin tun kafuwar ta a cikin…
Read More
Ku gafarce ni, kuskuren da na aikata ba zai maimata kansa ba, Sufin Zamani ga MOPPAN

Ku gafarce ni, kuskuren da na aikata ba zai maimata kansa ba, Sufin Zamani ga MOPPAN

Daga BASHIR ISAH Mawaƙin nan Sarfilu Umar da aka fi sani da Sufin Zamani, ya rubuta wasiƙa zuwa ga ƙungiyar masu shirya finafinai ta MOPPAN yana mai neman afuwa a kan ɓatancin da ya yi wa matan Kannywood cikin wata waƙarsa da ya yi. Mawaƙin ya yi hakan ne don cika jerin sharuɗɗan da hukumar DSS ta gindaya masa bayan da hukumar ta same shi da aikata laifin da aka tuhume shi a kansa. Bayan da MOPPAN ta samu ƙorafin matan Kannywood kan ɓantancin da mawaƙin ya yi musu ne, daga nan ta gurfanar da shi gaban DSS don bincike…
Read More
Ɓatanci: Sufin Zamani ya aika wa MOPPAN da takardar ban-haƙuri

Ɓatanci: Sufin Zamani ya aika wa MOPPAN da takardar ban-haƙuri

Daga BASHIR ISAH A matsayin wani ɓangare na cika sharuɗɗan da aka gindaya masa, mawaƙi Sarfilu Umar, wanda aka fi sani da Sufin Zamani, ya aika wa ƙungiyar shirya finafinai ta MOPPAN takardar ban-haƙuri. Hukumar DSS ce ta buƙaci mawaƙin ya rubuta takardar ban-haƙurin bayan da ta kama shi da laifin yi wa matan Kannywood ɓatanci cikin wata waƙa da ya yi. A cikin takardar da ya rubuta, Sufin Zamani ya jaddada nadamarsa ta yin waƙar ɓatancin, tare da bada haƙuri yadda ya kamata. Cikin sanarwar da Kakakin MOPPAN na Ƙasa, Al-Amin Ciroma ya fitar ta nuna cewa, wannan tabbaci…
Read More
MOPPAN ta gurfanar da wanda ya yi wa matan Kannywood ɓatanci

MOPPAN ta gurfanar da wanda ya yi wa matan Kannywood ɓatanci

Daga BASHIR ISAH Ƙungiyar masu shirya finafinai ta MOPPAN, ta gurfanar da wani mai suna Sufin Zamani a gaban hukumar DSS saboda ɓatancin da ya yi wa matan Kannywood. MOPPAN ta ce ta ɗauki wannan mataki ne biyo bayan ƙorafin da wasu matan Kannywood suka aikewa shugabanta na ƙasa, Dr. Ahmad Muhammad Sarari, mai taken: "Ƙorafin cin zarafi da wani mawaƙi mai suna 'Sufin Zamani," takardar da tsohuwar jarumar fim Wasila Isma'il ta sanya wa hannu, a madadin Matan Kannywood. Wannan ya sanya MOPPAN gaggauta shiga binciken ƙorafin, inda daga bisani ta rubuta wa Hukumar DSS, domin yin abin da…
Read More
Sharhin fim ɗin ‘Kan Ta Kile’

Sharhin fim ɗin ‘Kan Ta Kile’

Daga LAWAN MUHAMMAD PRP Sunan Fim: Kan Ta KileKamfani: Bahaushiya International LimitedRubutawa da Tsarawa: Zubairu Musa BalannajiShiryawa: Zubairu Musa BalannajiUmarni: Victor Idrees D BassTaurari: Alassan Kwalle, Hajiya Zahra'u Fantami, Auwal Ahmad, Halima Y. Adam, Hamisu Danbirni, Halimat Muhd, Ladidi Tubles, Basira Isah, Hadiza Kabara, Mustafa Karkasara, Husna Khaleed, Safiya Adamu, Hafsat Saraki, Sulaiman Bosho, Rukayya Mohd, Nafisa Ja'en, Salisu Loto, da sauransu. Gabatarwa:Kan Ta Kile fim ne mai dogon zango da ya samu shiryawa, labari da tsarawa daga fitaccen matashin Marubuci kuma mashiryin fina-finai Zubairu Musa Balannaji. Labarin wata yarinya mai suna Sa'ade (Basira Isa) da ta taso cikin tsangwama…
Read More
Gwamnatin Birtaniya ta kori limami bayan zanga-zangar ƙin amincewa da wani fim da Musulmai suka yi

Gwamnatin Birtaniya ta kori limami bayan zanga-zangar ƙin amincewa da wani fim da Musulmai suka yi

Daga AISHA ASAS a Abuja Biyo bayan wata zanga-zanga da Musulmai suka yi a ranar Asabar ɗin da ta gabata kan wani fim da aka fara haskawa a gidajen sinima kan rayuwar 'yar Manzon Allah, Nana Faɗima, wanda suke zargin an yi shi ne don cin zarafin Musulunci. A kan haka ne gwamnatin ƙasar Birtaniya ta sallami wani malamin addinin Musulunci da ke aiki da ita daga muƙaminsa na mashawarcin hukuma, kan zargin sa da zama ummul haba'isin wannan zanga-zanga da Musulmai suka yi. Masu zanga-zangar sun nemi da a soke kallon wannan shirin fim ɗin da ya kasance wata…
Read More
Kahutu Rarara ya taya Tinubu murna tare da gwangwaje shi da waƙar zaɓen 2023

Kahutu Rarara ya taya Tinubu murna tare da gwangwaje shi da waƙar zaɓen 2023

Daga AISHA ASAS a Abuja biyo bayan tabbatar da jigo a jam'iyyar APC, Bola Ahmed Tinubu, a matsayin ɗan takarar shugaban ƙasa a zaɓe mai zuwa, babban mawaƙin jam'iyyar, Dauda Kahutu Rarara, ya taya zaɓaɓɓen ɗan takarar murna tare kuma yin alƙawarin zai shirya tsaleliyar waƙa da zata shiga layin makaman yaƙin neman zaɓe. Rarara ya bayyana hakan ne a wata ziyarar taya murna da ya kai wa tsohon gwamnan Iko, shugaban jam'iyyar APC kuma ɗan takarar shugaban ƙasa a ƙarƙashin inuwar jam'iyyar, Bola Ahmed Tinubu. Babban mawaqin ya nuna jin daɗin sa kan nasarar da tsohon gwamnan ya samu…
Read More