Wasanni

Gwamnatin Kano ta amince da naɗin kwamitin riƙo na ƙungiyar Kano Pillars

Gwamnatin Kano ta amince da naɗin kwamitin riƙo na ƙungiyar Kano Pillars

Daga IBRAHIM HAMISU, a Kano Gwamnan Jihar Kano Engr. Abba Kabir Yusuf, ya amince da naɗin kwamitin riƙo na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Kano Pillars (Sai Masu Gida). A cewar sanarwar da Babban Sakataren Yaɗa Labaran Gwamnan, Sunusi Bature Dawakin Tofa ya sanyawa hannu, ta ce, gwamnati ta naɗa shugaban hukumar da mambobi da sakatare da suka haɗa da: Babangida Little, Shugaba Garba Umar, Member Naziru Aminu Abubakar, memba Bashir Chilla, memba Ali Nayara Mai Samba, memba Shuaibu Ibrahim Doguwa, memba Rabiu Pele, memba Muhammed Danjuma, memba Sabo Chokalinka, memba Abba Haruna (Dala FM), mamba Engr. Usman Kofar Na’isa Yakubu…
Read More
Ba zan zauna a PSG har ƙarshen 2024 ba – Mbappe

Ba zan zauna a PSG har ƙarshen 2024 ba – Mbappe

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Kylian Mbappe ya ce, ya sanar da ƙungiyar Paris St-Germain a cikin watan Yulin 2022 cewar ba zai zauna a ƙungiyar fiye da ƙarshen kakar 2024 ba. Yarjejeniyar ɗan wasan mai shekara 24 za ta ƙare a ƙarshen baɗi da cewar za a iya tsawaita masa shekara ɗaya. A baya ya aika wa ƙungiyar da wasiƙar cewar ba zai cigaba da buga wasa a ƙungiyar da zarar wa'adinsa ya cika a birnin Faris. Kenan PSG za ta yi shirin sayar da Mbappe a kakar nan, idan ba haka ba za ta yi asararsa a matakin wanda…
Read More
AFCON 2024: Tawaga takwas sun sami gurbin shiga gasar

AFCON 2024: Tawaga takwas sun sami gurbin shiga gasar

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Tawagar Ƙwallon Ƙafa takwas sun sami gurbin buga gasar kofin nahiyar Afirka da Ivory Coast za ta karvi baƙunci a 2024. Masar ce ta takwas da ta samu gurbin tawaga 24 da za su kece raini a baɗi, bayan da ta ci Guinea 2-1 ranar Laraba. Kenan Masar za ta kafa tarihin shiga gasar karo na 26, ba wadda ta kai ƙasar yawan buga wasanni a gasar. Masar ce ta ja ragamar rukuni na huɗu da maki 12, kuma saura wasa ɗaya ya rage a kammala karawar cikin rukuni, inda Guinea ta ke ta biyu da…
Read More
Man City ta kafa tarihin lashe kofuna uku a kaka guda

Man City ta kafa tarihin lashe kofuna uku a kaka guda

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Bayan nasarar Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Manchester City wajen lashe kofin zakarun Turai inda ta doke Inter Milan da ƙwallo 1 mai ban haushi, ƙungiyar ta goge guda cikin tarihin da takwararta Manchester United ke tunkaho da shi wato lashe kofunan mabanbantan gasa har guda 3 a kaka guda. Guardiola ya lashe kofin FA bayan doke Manchester United kana ya yi ƙasa da Arsenal wajen lashe Firimiyar Ingila daga bisani kuma ya je Istanbul ya doke Inter Milan a wasan ƙarshen na zakarun Turai, nasarar lashe waɗannan kofuna 3 ta ba shi damar yin kankankan da…
Read More
Za a sanar da jadawalin Firimiya na 2023/24 a makon gobe

Za a sanar da jadawalin Firimiya na 2023/24 a makon gobe

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Za a bayyana jadawalin Firimiya na gasar 2023/23 a ranar Alhamis, 15 ga watan Yunin 2023. Lokacin ne za a fayyace ranakun da za a buga dukkan karawa 380 da lokutan da za a yi wasannin. Za a fara kakar Firimiya ta 2023/24 ranar Asabar 12 ga watan Agustan 2023 - za kuma a yi wasannin ƙarshe ranar Lahadi 19 ga watan Mayun 2024. Wannan ce kakar farko da za a fara ba tare da cin karo da tsaiko ba, bayan da cutar Korona ta haifar da koma-baya na kaka biyu. Sannan a kakar nan gasar…
Read More
Benzema ya koma Al-Ittahad ta Saudiyya

Benzema ya koma Al-Ittahad ta Saudiyya

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Karim Benzema ya koma Al-Ittihad kan yarjejeniyar kaka uku, in ji wata majiya daga ƙungiyar ta Jeddah, wadda ta sanar da kamfanin dillacin labarai na AFP. Ranar Lahadi Real Madrid ta sanar cewar tsohon ɗan wasan Faransa mai shekara 35 zai bar Santiago Bernabeu, bayan shekara 14 da ya yi a Sifaniya. Idan har ta tabbata cewa Benzema ya koma Saudiyya, to zai taka leda tare da tsohon ɗan ƙwallon Real Madrid, Cristiano Ronaldo mai wasa a ƙungiyar Al Nassr. Ronaldo ya koma Saudiyya da taka leda daga Manchester United a watan Janairun 2023, bayan da…
Read More
Gasar U20: Nijeriya ta lallasa Argentina a wasan daf da ƙarshe

Gasar U20: Nijeriya ta lallasa Argentina a wasan daf da ƙarshe

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Nijeriya ta bai wa Argentina mamaki inda ta doke ta da ci 2-0 sannan ta samu damar shiga gasar kofin duniya ta ’yan ƙasa da shekaru 20 a matakin daf da na kusa da ƙarshe, sakamakon ƙwallayen da Ibrahim Muhammad da Rilwanu Haliru Sarki suka ci bayan rabin lokaci. Flying Eagles sun fara haskakawa, amma yayin da aka fara wasan farko a La Albiceleste sun ɗan yi sanyi. Veliz ya zura ƙwallo biyu a raga yayin da ake daf da tafiya hutun rabin lokaci, inda ya doki ɗaya da kyar sannan ya zura ɗayan a hannun…
Read More
Sevilla ta lashe kofin Europa bayan doke Roma

Sevilla ta lashe kofin Europa bayan doke Roma

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Sevilla ta doke Roma a bugun fenariti tare da lashe kofin Europa karo na 7 yayin wasansa ƙarshe cikin daren Laraba a filin wasa na Puskas Arena da ke Budapest. Tun farko Dybala ya fara zurawa Roma ƙwallonta a minti na 34 da taimakon Mancini amma bayan dawowa daga hutun rabin lokaci Sevilla ta farke sakamakon kuskuren zura ƙwallon da Mancini ya yi a ragarsu, dalilin da ya sa kenan har aka kai ƙarshen wasa ana ƙwallo 1-1. Bayan ƙarƙare hatta ƙarin lokacin da aka yi wa karawar ta jiya ne kuma aka tafi bugun fenariti…
Read More
Hada-hadar kasuwar ’yan wasan ƙwallon ƙafa

Hada-hadar kasuwar ’yan wasan ƙwallon ƙafa

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Ɗan wasan gaba a Portugal Cristiano Ronaldo na son barin ƙungiyar Al Nassr ta Saudiyya, babu mamakin ya dawo Turai. Juventus ta jadadda cewa ɗan wasanta, Dusan Vlahovic mai shekara 23 daga Serbia ba na sayarwa ba ne, ta fitar da wannan sanarwa ne ganin rububin da aka soma a kansa. Ƙungiyar Fenerbahce ta Turkiyya na kan gaba a cinikin saye ɗan wasan Belgium da Ac Milan Divock Origi, wanda ke cika shekara guda da barinsa Liverpool. Tottenham na duba yiwuwar tuntuɓar kocin Feyenoord, Arne Slot. Slot na iya zama sabon kocin Tottenham idan aka daidaita…
Read More
Alba na shirin barin Barcelona kafin ƙarewar kwantaraginsa

Alba na shirin barin Barcelona kafin ƙarewar kwantaraginsa

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Barcelona da Jordi Alba sun cimma yarjejeniyar raba gari tun kan kwantiraginsa ya ƙare a ƙungiyar. Alba, mai shekara 34 ya koma Camp Nou a 2012 daga Valencia, ya kuma lashe La Liga shida da Copa del Rey biyar da gasar Zakarun Turai a 2015. Ya buga wa Barcelona wasanni 458 har da 29 a kakar nan da ƙungiyar Camp Nou ta ɗauki La Liga na bana na 27 jimilla. Alba ya zama na biyu da zai bar Barcelona a aarshen kakar nan, bayan kyaftin, Sergio Busquets. Barcelona ta kai ga cimma wannan matsaya, bayan da…
Read More