Wasanni

Rashford ne ɗan wasa mafi cin ƙwallaye tun bayan kammala gasar kofin duniya – Rahoto

Rashford ne ɗan wasa mafi cin ƙwallaye tun bayan kammala gasar kofin duniya – Rahoto

Daga MAHDI M. MUHAMMAD A wani rahoto da Sport Lite ta fitar ya nuna cewa, bayan wasan Manchester United ta tashi 2-2 da Leeds United a kwantan gasar Firimiya ranar Laraba a Old Trafford, cikin waɗanda suka ci wa Man United ƙwallo har da Marcus Rashford, wanda ya zura na 20 a dukkan fafatawa a bana. Haka kuma ɗan ƙwallon tawagar Ingila ya ci na 12 kenan tun bayan da aka kammala gasar kofin duniya a Qatar. Rashford mai shekara 25 ya ci ƙwallo na shida a jere a Old Trafford a Firimiya, bayan Wayne Rooney mai takwas a tsakanin…
Read More
Raphael Varane ya yi ritaya

Raphael Varane ya yi ritaya

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Mai tsaron bayan tawagar ƙwallon ƙafar Faransa da kuma ƙungiyar Manchester United, Raphael Varane, ya sanar da yin ritaya daga buga wa ƙasarsa ƙwallo. Ɗan wasan wanda ya lashe kofin duniya a 2018, ya ci wa Faransa ƙwallaye biyar a wasanni 93 da ya buga tun daga 2013. Wasansa na ƙarshe shi ne wasan ƙarshe na kofin duniya a Qatar 2022, wanda suka yi rashin nasara a hannun Argentina. "Wakiltar ƙasata na tsawon lokaci shi ne babban karamcin da na samu a rayuwata," inji Varane. Ya ƙara da cewa, "a duk lokacin da na saka shuɗiyar…
Read More
Messi na take-taken komawa Barcelona – Rahoto

Messi na take-taken komawa Barcelona – Rahoto

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Wasu na ganin cewa Lionel Messi zai tsawaita kwantiraginsa da ƙungiyar PSG, amma kuma wasu rahotanni na nuna cewa ɗan wasan na Argentina na shirin komawa tsohuwar ƙungiyarsa ta Barcelona. A cewar wani marubucin labarin wasanni na ƙasar Spain Gerard Romero, akwai shakku game da batun tsawaita zaman Messi a PSG. Ya ce, nasarar da ɗan wasan ya samu ta lashe kofin duniya, ta sauya masa tunani musamman yadda yanzu ya daina fifita lamuran wasa akan wasu abubuwa. A ’yan makwannin da suka gabata ne dai aka fara saran ɗan wasan mai shekaru 35 zai cimma…
Read More
An ci tarar Joelinton tare da hana shi tuƙa mota

An ci tarar Joelinton tare da hana shi tuƙa mota

Daga MAHDI M. MUHAMMAD An ci tarar ɗan ƙwallon Newcastle United, Joelington an kuma hana shi tuƙa mota shekara ɗaya, bayan samunsa da laifi tuƙi a cikin mayen barasa. Mai buga wasa daga tsakiyar fili zai biya fam dubu 29, bayan da ya amince da laifin da aka tuhume shi tun farko. 'Yan sanda sun tsare ɗan ƙasar Brazil a lokacin da ya ke tuƙa motarsa ta Marsandi kirar G Wagon ranar 12 ga watan Janairu a Ponteland Road, Newcastle. Bayan da aka yi masa gwajin ko ya sha barasa ne aka same shi da laifin kwankwadar wuce kima da…
Read More
Hada-hadar kasuwar ’yan wasan ƙwallon ƙafa

Hada-hadar kasuwar ’yan wasan ƙwallon ƙafa

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Southampton na daf da tabbatar da zaman dindindin na matashin ɗan gaban Senegal Nicolas Jackson, wanda Villarreal ta sa masa farashin yuro miliyan 20. Crystal Palace na son dawo da ɗan wasan tsakiya na Chelsea Conor Gallagher ƙungiyar saboda yadda matashin na tawagar Ingila ya taka rawar-gani a lokacin da yake zaman aro a Eagles ɗin a kakar da ta wuce. Darektan wasanni na Napoli Cristiano Giuntoli ya ce yana da kwarin gwiwa ƙungiyar za ta iya sayen matashin ɗan wasan tsakiya na Angers da Morocco Azzedine Ounahi, wanda kuma ake dangantawa da tafiya Aston Villa…
Read More
AFCON 2025: George Weah ya juya wa Nijeriya baya duk da ziyarar da Osinbajo ya kai ma sa

AFCON 2025: George Weah ya juya wa Nijeriya baya duk da ziyarar da Osinbajo ya kai ma sa

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Shugaban Ƙasar Laberiya, George Weah, ya ƙara nuna goyan bayansa ga yunƙurin Makoro na karɓar baƙuncin gasar kofin nahiyar Afirka ta 2025 (AFCON). Tsohon ɗan wasan wanda shi ne ɗan Afirka ɗaya tilo da ya taɓa lashe kyautar gwarzon ɗan ƙwallon ƙafa ta Ballon d’Or, da ake bai wa gwarzon ɗan wasan duniya, ya ce, ya nuna cikakken goyon bayansa ga ƙasar da ta kai wasan kusa da na ƙarshe a gasar kofin duniya na Qatar 2022. Wannan na zuwa ne sa'o'i 72 bayan mataimakin shugaban ƙasa Yemi Osinbajo ya ziyarci ƙasar Laberiya domin halartar wani…
Read More
Aston Villa ta cimma yarjejeniyar ɗaukar Duran

Aston Villa ta cimma yarjejeniyar ɗaukar Duran

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Aston Villa ta cimma yarjejeniyar ɗaukar ɗan ƙwallon tawagar Colombia, Jhon Duran daga Chicago Fire. Duran, mai shekara 19, ya ci ƙwallo takwas ya kuma bayar da shida aka zura a raga a wasa 28 da ya yi wa Chicago. Kammala yarjejeniyar ta alakanta idan an auna koshin lafiyar ɗan wasan, sannan idan ya samu takardar shaidar aiki a Burtaniya. Ɗan ƙwallon zai yi takara a gurbi ɗaya da Ollie Watkins da Danny Ings a ƙungiyar da Unai Emery ke jan ragama, bayan da 'yan wasan biyu suka ci ƙwallo bakwai a tsakaninsu. Duran ya buga…
Read More
A karon farko za a fara haska wasannin gasar Saudiyya a tashar DSTV

A karon farko za a fara haska wasannin gasar Saudiyya a tashar DSTV

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Bayan naɗa Cristiano Ronaldo a matsayin sabon ɗan wasan ƙungiyar Al Nassr ta ƙasar Saudiyya, hukumar gasar sun ƙulla yarjejeniya da DSTV don yaɗa wasannin gasar Larabawa a tashar DSTV. Za a nuna gasar Larabawa ta talabijin a Channel 240. Kowa zai iya kallon wasannin Al Nassr a tashar 240. Wannan shi ne karo na farko a tarihi da za a nuna gasar wasannin Asiya ta talabijin a tashar DSTV. A ɗaya ɓangaren kuma, Hukumomin Saudiyya na shirin kau da kai daga dokokin auratayya ta ƙasar domin yarjewa sabon tauraron ɗan wasan da ƙungiyar Al Nassr…
Read More
Yanayin albashin Messi idan Al-Hilal ta samu nasarar saye shi

Yanayin albashin Messi idan Al-Hilal ta samu nasarar saye shi

Ga yadda albashin Lionel Messi zai kasance idan kulob ɗin Al-Hilal ta samu nasarar saye shi: Shekara: Biliyan N161.8 Wata: Biliyan N13.4 Mako: Biliyan N3.3bn Rana: Miliyan N481.7 Awa: Miliyan N20.7 Manhaja ta rawaito ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Al-Hilal da ke Saudiyya na zawarcin ɗan wasan inda ta ce a shirye take ta biya shi Dalar Amurka miliyan 385 kwatankwacin biliyan N161.8 duk shekara.
Read More
Al-Hilal na zawarcin Messi kan biliyan N161.8 a shekara

Al-Hilal na zawarcin Messi kan biliyan N161.8 a shekara

Daga BASHIR ISAH Kungiyar ƙwallon ƙafa ta Saudiyya, wato Al-Hilal, na zawarcin gwarzon ɗan wasan nan na Argentina, Lionel Messi kan kuɗi Dalar Amurka miliyan 385, kwatankwacin Naira biliyan 161.8. Wannan na zuwa ne kwanaki kaɗan bayan da babbar abokiyar hamayyar Al-Hila ɗin, wato Al-Nassr ta saye shahararren ɗan wasan nan Cristiano Ronaldo. Da alama dai, Saudiyya ta ba da himma wajen ganin ta mallake gwarazan da ake ji da su a duniyar ƙwallon ƙafa. Domin saye Messi, dole Al-Hilal ta yi aman Dala miliyan $385, farashin da ake ganin ba kowa zai iya biya a kan ɗan wasan ba.…
Read More