MURIC ta yaba wa sojojin Nijeriya bisa gano masana’antar bindiga a kudancin Kaduna

Daga MAHDI M. MUHAMMAD

Ƙungiyar Kare Haƙƙin Musulmi (MURIC), ta yaba wa sojojin da suka gano wata masana’anta da ke haɗa bindigogi a Jihar Kaduna.

Farfesa Ishaq Akintola, Babban Darakta na MURIC ne ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya fitar ranar Litinin a Abuja.

Akintola ya bayyana wannan farmakin na sojoji a matsayin wani babban ci gaba da kuma buɗe ido ga kokarin da hukumomin tsaro da gwamnatin jihar Kaduna ke yi na bankaɗo masu hannu a rikicin jihar.

“An gano wata masana’antar ƙera bindigogi a Kafanchan, Ƙaramar Hukumar Jemaah ta jihar Kaduna a ranar Juma’a, 22 ga watan Satumba, suka gano da sojoji na Operation Safe Haven.

‘’Haka kuma an samu kakin ’yan sanda da na sojoji. Cikin waɗanda aka kama har da Napoleon John da kuma Monday Dunia.

“Muna yabawa sojojin Nijeriya kan wannan binciken. Hakan dai ya nuna wani gagarumin ci gaba da buɗe ido a kokarin da hukumomin tsaro ke yi na bankaɗo masu hannu a rikicin jihar Kaduna.

“Wannan gano wata hujja ce da ba za a iya tantancewa ba na ingancin sojojin Nijeriya na duniya. Sojojinmu ƙwararru ne. Muna alfahari da su. Idan aka yi la’akari da kayan aikin da suka dace, kuzari da walwala, babu wani soja a duniya da zai iya zarce su,” inji shi.

Ya ƙara da cewa, “Muna tuhumar jami’an tsaro da su ci gaba da bin diddigin lamarin ba tare da wata tangarda ba har sai an tattaro duk waɗanda ake tuhuma, a gurfanar da su a gaban kuliya, sannan a hukunta su kamar yadda dokokin ƙasar suka tanada. Muhimmancin sojojin musamman yana cikin haɗari a nan. Dole ne su gane cewa masu laifi suna da yawa masu tausayi a wuraren da ba a zato ba. Sojoji kada su bar wani rufa-rufa ko zagon ƙasa.’’

“Muna gayyatar gwamnatin jihar Kaduna da ta baiwa ma’aikatar shari’a ta jihar domin ta haɗa kai da sojojin Operation Safe Haven da rundunar ‘yan sandan jihar domin a samu sauqin kusancin lamarin har sai an cimma matsaya. Dole ne a bar doka ta ɗauki lokacinta.

“Jama’a na da sha’awar sakamakon wannan bincike da kuma gurfanar da su a gaban kotu. Dole ne babu tatsuniyoyi na hasken wata na ban mamaki ko na ban mamaki. ’Yan Nujeriya za su yi wa sojojin tuhume-tuhume. Ana zargin duk wani tsawan lokaci. Sabuntawa na yau da kullum ne kawai za su kawar da wannan tashin hankali mai girma.”