Nishadi

‘Allah ya ba mu shugabanni adalai’, addu’ar Ali Nuhu ga Nijeriya

‘Allah ya ba mu shugabanni adalai’, addu’ar Ali Nuhu ga Nijeriya

Daga BASHIR ISAH Jarumi a masana'antar Kannywood, Ali Nuhu, ya yi addu'ar samun shugabanni adalai kuma masu jin ƙai ga Nijeriya. Jarumin ya yi wa ƙasarsa waɗannan addu'o'i ne yayin hajjin Umarah da ya tafi kamar yadda saƙon da ya wallafa a shafinsa na facebook ya nuna. An ga Ali Nuhu tare da ɗansa Ahmad cikin harami a wasu hotuna da ya wallafa a shafin nasa na Facebook. Ali Nuhu ya yi addu'a da cewa, "Allah Ya karɓi ibadunmu, ya inganta rayuwarmu, ya sanya wa kasuwancinmu albarka, ya raya zuri’armu bisa tafarki madaidaici. Ali Nuhu tare da ɗansa Aahmad "Ya…
Read More
Sakataren MOPPAN ya zama jami’in shirye-shiryen Kamfanin Northflix

Sakataren MOPPAN ya zama jami’in shirye-shiryen Kamfanin Northflix

Daga IBRAHIM HAMISU a Kano An farkon makon nan aka naɗa fitaccen jarumin Kannywood, Umar Gombe, a matsayin jami’in shirye-shirye na Kamfanin nuna finafinai na Northflix. A cikin wata sanarwa da ke ɗauke da sa hannun Shugaban Kamfanin Northflix, Alhaji Jamilu Abdulsalam, ta nuna cewa, an naɗa Mataimakin Sakataren MOPPAN na Ƙasa, wato Umar Gombe, a matsayin Jami'in Shirye-shiryen kamfanin na farko.Gombe zai jagoranci fannin shirye-shirye na kamfanin wajen bunƙasa harkar kasuwancin finafinan Hausa a duniya.  A yayin da ya ke yin ƙarin haske dangane da kamfanin, Alhaji Abdulsalam ya nuna cewa, musabbabin buɗe cibiyar Northflix shi ne, domin ƙara…
Read More
Kan yaƙi da cin hanci da rashawa muka shirya fim ɗin ‘Rumfar Mai Shayi’ – Nasir B.

Kan yaƙi da cin hanci da rashawa muka shirya fim ɗin ‘Rumfar Mai Shayi’ – Nasir B.

Daga IBRAHIM HAMISU Kano 'Rumfar Mai Shayi' fim ne mai dogon zango, wato ‘series’, wanda babban kamfanin shirya finafinai da horarwa a masana'artar shirya finafinai ta Kannywood, wato 'Moving Image Nig. Ltd., wanda Alhaji Abdulkarim Muhammad ke jagoranta. A wannan karon, filin Nishaɗi na Bleuprint Manhaja ya zanta da babban darakta kuma malamin da ya ke koyarwa a fagen shirya finafinai, sannan ya ke fitowa a matsayin Dogarin Gwamnan Alfawa a cikin fim ɗin 'Kwana Casa'in', Wato Nasir B. Muhammad. A zantawarsa da Wakilinmu a Kano, za ku ji manufofi da maƙasudin shirya fim ɗin 'Rumfar Mai Shayi'. Ku biyo…
Read More
Rayuwar Michael Jackson, sarkin gambarar zamani

Rayuwar Michael Jackson, sarkin gambarar zamani

Daga AISHA ASAS Ba-Amurken mawaƙi da duniya ta sani kuma ta ke bibiyar sa fiye da kowanne mawaƙi da tarihi ya san da zamansa. Ya kafa tarihin da ake tsammanin ba a nan kusa ba samun wanda zai iya kai inda ya kai bare har ya fi shi. Mawaƙi ne da ke waƙa daidai da zukatan mutane mafi rinjaye masu muradin kaɗe-kaɗe, kai har ma waɗanda ke ƙoƙarin ganin ba su bi hanyar da rawa da waƙa ta bi wasu daga cikin su na ganin ƙwarewarsa. Michael Joseph Jackson, sarkin gambarar zamani wato ‘King of hip pop’ a Turance, ya…
Read More
Rikicin Smith da Chris: Oscar Award sun dakatar da Smith shekaru 10

Rikicin Smith da Chris: Oscar Award sun dakatar da Smith shekaru 10

Daga AISHA ASAS Hukuncin da mahukunta suka sha alwashin ɗauka kan jarumi Will Smith game da labta wa Chris Rock mari a bainar jama'a, a ranar bikin karramawa na Oscar Award ya bayyana, inda ƙungiyar ta haramta wa Smith halartar taro irin wannan da ma takwarorinsa na tsawon shekaru goma. A ranar Juma'ar nan da ta gabata ne, masu alhakin shirya gagarumin bikin bayyar da kyauta na Oscar wato Academy of Motion Pictures Arts and Sciences suka bayyana abin da Smith ya aikata a matsayin abin da ba a lamunta da shi ba, kuma ba zai tafi ba tare da…
Read More
Mu ’yan Kannywood muna da tsarki kamar ruwan zamzam, inji Halima Atete

Mu ’yan Kannywood muna da tsarki kamar ruwan zamzam, inji Halima Atete

“Dalilin da ya sa ban taɓa tsoma kaina a rigimar Kannywood ba” Daga AISHA ASAS Sananniyar jaruma a masana'antar Kannywood kuma mai shirya fim, Halima Atete, ta shigo masana’antar tun shekaru 10 baya, kuma za mu iya cewa, ta shigo da ƙafar dama, duba da irin nasarori da ta samu, ciki kuwa har da sarautar masana’artar wato ‘Sarauniyar Kannywood” da ake yi mata laƙabi da ita. A zantawarta da Jaridar Blueprint, jarumar ta bayyana cewa, a yanzu ta cika burinta a masana’antar, ta na mai cewa, kwalliya ta riga ta biya kuɗin sabulu a zaman da ta yi a cikin…
Read More
Yadda mawaƙa suka taya Aminu ALA murnar sarautar Sarkin Ɗiyan Gobir

Yadda mawaƙa suka taya Aminu ALA murnar sarautar Sarkin Ɗiyan Gobir

Daga MUKHTAR YAKUBU a Kano A sakamakon naɗin da aka yi wa fitaccen mawaƙi Aminu Ladan Abubakar ALA a matsayin Sarkin Ɗiyan Gobir, a Masarautar Tsibirin Gobir da ke Jihar Maraɗi a Jamhuriyyar Nijar. Abokan sana'ar sa ta waƙa sun taya shi murna a wani gagarumin taro da aka shirya. Taron, wanda aka shirya shi a ranar 12 ga Maris, 2022, a wajen taro na gidan Rediyon Premier da ke kan titin filin sukuwar dawakai a cikin garin Kano, ya samu halartar mawaƙa daga jihohi daban daban na ƙasar nan, in da suka shafe tsawon wuni guda suna bajekolin su…
Read More
Komai da ruwanka: Yadda na ke tauna taura biyu a Kannywood da Nollywood – Usman Uzee

Komai da ruwanka: Yadda na ke tauna taura biyu a Kannywood da Nollywood – Usman Uzee

Daga AMINA YUSUF ALI Hausawa dai kan ce, wai taura biyu ba ta taunuwa lokaci guda a cikin baki. To, amma ba haka ba ne ga Jarumi furodusa wanda ya ke taka rawa a fina-finan Hausa na masana'antar Kannywood da kuma takwararta ta Kudancin Nijeriya, wato, Nollywood. Usman Uzee ɗan asalin Jihar Kwara ne, amma girman Jihar Kaduna ne. Ya yi digirinsa kala biyu a ɓangaren fannin siyasa da kuma harshen Ingilishi a jami'o'in Abuja da kuma Jos. Sannan ya cigaba da karatunsa a Afirka ta Kudu. Ya shiga harkar fim a shekarar 2003 a matsayin mai kwalliya. Usman ya…
Read More
Mawaƙi Salisu Mariri zai angonce yau Juma’a

Mawaƙi Salisu Mariri zai angonce yau Juma’a

Daga MUKHTAR YAKUBU a Kano Idan Allah ya kaimu ƙarfe 2:30 na wannan rana ta Juma'a, za a ɗaura auren mawaƙi, jarumi kuma furodusa a masana'antar Kannywwod, Salisu Nuhu Mariri, tare da amaryarsa, Maryam Muhammad, a unguwar Rigasa da ke garin Kaduna. Kamar yadda katin gayyatar auren ya sanar, matashin jarumin yana gayyatar 'yan uwa da abokai da kuma dukkan masoyansa zuwa wajen wannan ɗaurin auren, kuma ga duk wanda bai samu damar zuwa ba, sai ya taya su da addu'ar Allah ya ba su zaman lafiya. Shi dai Salisu Nuhu Mariri, yana cikin mawaƙan harkar fim sama da shekaru…
Read More
MOPPAN ta shirya taron wayar da kai kan amfanin soshiyal midiya

MOPPAN ta shirya taron wayar da kai kan amfanin soshiyal midiya

Daga MUKHTAR YAKUBU a Kano Haɗaɗɗiyar Ƙungiyar Ƙwararru ta Masu Shirya Finafinan Hausa ta Nijeriya, wato Motion Picture Practitioners Associations of Nigeria, tare da haɗin gwiwar Hukumar Tace Finafinai ta Ƙasa, sun shirya taron wayar da kan masu sana’ar ta shirin fim a kan yin amfani da soshiyal midiya ga ’yan Masana'antar Kannywwod. Taron na wuni guda, wanda aka gudanar da shi a ranar Alhamis, 10 ga Maris, 2022, a ɗakin taro na Kannywwod TV da ke titin Muhammadu Buhari a Birnin Kano, ya samu halartar masu gudanar da harkar fim da suke dukkan jihohi na Arewacin Nijeriya da ma…
Read More