Zaɓen Anambara: Ɗan takarar APGA ya lashe zaɓe a ƙananan hukumomi 11 cikin 21

Daga MAHDI M. MUHAMMAD

Charles Chukwuma Soludo na jam’iyyar APGA ya lashe zaɓen ƙananan hukumomi goma sha ɗaya kawo yanzu da ake cigaba tattara ƙuri’un da aka kaɗa.

Ƙananan hukumomin sun haɗa da Awka South, Onitsha South, Orumba South, Anaocha, Anambara East, Njikoka, Orumba North, Aguwata, Oyi, Ayamelum, da Dunukofia.

Hukumar zaɓe ta ƙasa INEC ta sanar da cewa za a cigaba da tattara sakamakon zaɓen gobe Lahadi.

Akwai ƙananan hukumomi 21 a jihar Anambra, amma sakamakon 11 kaɗai aka sanar.

Kawo yanzu, Charles Soludo na da jimillar ƙuri’u 74,859 daga ƙananan hukumomin 11, yayin da ɗan takaran PDP, Valentine Ozigbo na PDP ke biye da shi da ƙuri’u 30,581 sannan Andy Uba na APC mai ƙuri’u 26,056.

Ga jerin sakamakon:

Njikoka LGA:

APC – 3,216

APGA – 8,803

PDP – 3,409

YPP – 924

Awka South:

APC – 2595

APGA – 12891

PDP – 5489

Onitsha South LG:

APC – 2050

APGA – 4281

PDP – 2253

Orumba South:

APC: 2,060

APGA: 4,394

PDP: 1,672

YPP: 887

Anambra East LGA:

APC 2034

APGA: 9746

PDP: 1380

Anaocha LGA:

APC – 2085

APGA – 6911

PDP – 5,108

Orumba North:

APC – 2692

APGA – 4826

PDP – 1863

Aguwata:

APC – 4773

APGA – 9136

DP – 3798

Dunukofia:

APC – 1991

APGA -4124

PDP – 1680

Oyi:

APC – 2830

APGA – 6133

PDP – 2484

Ayamelum:

APC – 2409

APGA – 3424

PDP – 2804