Azal: Boka ya bindige wanda ya zo neman maganin bindiga

Daga MAHDI M. MUHAMMAD

Rundunar ’Yan Sandan Jihar Enugu ta cafke wani boka da ya kashe wanda yazo wurinsa neman maganin harbin bindiga a lokacin da ya ke gwada maganin a kansa.

Bokan ɗan asalin jihar yana ɗaya daga cikin mutane 17 da aka kama aka kuma gabatar da su bisa laifin haɗa baki, kisan kai, fashi da makami, kwace manyan motoci, garkuwa da mutane, da kuma mallakar makami ba bisa ƙa’ida ba a ’yan kwanakin nan a jihar.

An bayyana hakan ne a wata sanarwa da aka fitar a ranar Talata, 29 ga watan Nuwamba, 2022, ta hannun jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ’yan sandan jihar, DSP Daniel Ndukwe.

Kayayyakin da aka kwato daga hannun waɗanda ake zargin sun haɗa da bindigogi biyu, harsashi mai rai, bindigogin gargajiya guda uku, wata motar ƙirar Sino mai ɗauke da buhunan siminti 789, wayoyin hannu, katin ATM, da sauran kayayyaki.

A wani labarin kuma, wani Idowu Talabi da aka ce ɗan asalin jihar ne, ya kashe wani mutum mai shekaru 30 mai suna Isau Oluwatobiloba a Jihar Ogun.

An tattaro cewa, ’yan sanda sun kama wanda ake zargin ne a ranar Lahadin da ta gabata, biyo bayan rahoton da aka kai ofishin shiyya na Ikenne.

Matar wanda aka kashe ta sanar da cewa ta dawo ne daga wani coci da misalin ƙarfe 6 na safe domin ta tarar da gawar mijinta a cikin tafkin jininsa.

An tattaro cewa an kashe mutumin ne a lokacin da ya ke barci a kan gadonsa a gida mai lamba 4, Best Way Moro Street, Ikenne, ƙaramar hukumar Ikenne a jihar Ogun.

Bayan rahoton, DPO na sashin Ikenne, CSP Ibrahim Ningi, ya jagoranci jami’ansa zuwa wurin da lamarin ya faru, inda aka gano cewa babu wani kutsawa a wurin, kuma ba a cire komai daga dakin da aka kashe wanda aka kashe ba.

“Wannan binciken ya nuna cewa wani ɗan cikin gida ne ya kashe shi, don haka aka gayyaci dukkan mutanen gidan zuwa ofishin domin yi musu tambayoyi,” inji kakakin ’yan sandan Ogun, Abimbola Oyeyemi a ranar Talata.

A cewar Oyeyemi, Idowu Talabi ya amsa laifinsa bayan an gudanar da bincike mai zurfi, cewa ya kashe marigayin.

Da aka tambaye shi dalilin ɗaukar matakin nasa, Talabi ya ce wanda abin ya shafa ya ji daɗin zargin sa da yin sata.

Hakan ya sa ya fusata shi har ya kai ga yi wa Oluwatobiloba adda har ya mutu bayan ya san cewa marigayin yana gida shi kaɗai yana barci.

Oyeyemi ya ƙara da cewa, “Tun daga nan an gano tsinken da ya yi amfani da shi wajen aikata laifin.”

A halin da ake ciki, kwamishinan ’yan sandan Jihar Ogun, Lanre Bankole, ya bayar da umarnin miƙa wanda ake zargin zuwa sashin kisan kai na CIID na jihar domin ci gaba da bincike da gurfanar da shi gaban kuliya.