Wasanni

Ronaldo ya yi fatan Morocco ta ɗauki Kofin Duniya na 2022

Ronaldo ya yi fatan Morocco ta ɗauki Kofin Duniya na 2022

Dag BASHIR ISAH Fitaccen ɗan ƙwallon ƙafar nan na ƙasar Brazil, Ronaldo Nazario de Lima, ya yi fatan ƙasar Morocco ta lashe Gasar Kofin Duniya da ke gudana a Qatar. Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Morocco, Atlas Lions ce ta zama ƙasar Afirka ta farko da ta taɓa kaiwa matakin na kusa da ƙarshe a tarihin gasar. Morocco ta taki wannan nasarar ce bayan da ta lallasa Portugal da ci ɗaya da nema (1-0) a fafatawar da suka yi a Filin Wasannin Motsa Jiki na Al Thumama da ke Doha. Duk da an yi waje da ƙasarsa Brazil a gasarsa, Ronaldo…
Read More
Maƙudan kuɗaɗe duk tawagar da ke Gasar Kofin Duniya a Qatar za ta samu – Rahoto

Maƙudan kuɗaɗe duk tawagar da ke Gasar Kofin Duniya a Qatar za ta samu – Rahoto

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Wani rahoton Sky Sports ya bayyna cewa, Hukumar Kula da Ƙwallon Ƙafa ta Duniya (FIFA) ta qara yawan kuɗin kyautar da ake bai wa ƙasashen da suka samu gurbin buga gasar kofin duniya da ke gudana a ƙasar Ƙatar, da dala miliyan 40 maimakon dala miliyan ɗari 400 da ake kashewa. Tun a watan Afrilun wannan shekarar ne dai hukumar ta FIFA ta sanar da bai wa ƙasashen da suka samu gurbin buga gasar dala miliyan daya da rabi don shirya wa gasar. Haka nan kowace tawagar ƙasar da ta halarci gasar ta bana cikin 32…
Read More
Courtois ya kafa tarihi a Qatar bayan nasarar Belgium kan Kanada

Courtois ya kafa tarihi a Qatar bayan nasarar Belgium kan Kanada

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Mai tsaron ragar Real Madrid da Ƙasar Belgium, Thibaut Courtois, ya kafa tarihi a Gasar Kofin Duniya na 2022 da ake gudanarwa a Ƙasar Qatar. Tawagar ƙwallon ƙafar Ƙasar Belgium ta yi aiki tuƙuru wajen kare martabarta, inda ta lallasa ƙungiyar wasan ƙwallon ƙafa ta Ƙasar Kanada da ci ɗaya mai ban haushi, ta kuma riƙe wasan a haka har aka tashi a wasan gasar kofin duniya da suka fafata a ranar Laraba. Kanada ce ta mamaye akasarin wasan na rukunin F, sai dai ta yi ta ɓarar da damarmakin saka ƙwallaye a raga, musamman a…
Read More
Ronaldo ya raba gari da Manchester United

Ronaldo ya raba gari da Manchester United

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Shahararren ɗan wasan gaban Portugal, Christiano Ronaldo ya bayyana cewa, bayan cimma yarjejeniya da ƙungiyar Manchester United, ya raba gari da ita ba tare da ɓata lokaci ba. Ronaldo ya ce, "ina son Manchester United, kuma soyayyar da nake yiwa magoya baya ba za ta sauya ba." Ɗan wasan na Portugal ya ce, barin ƙungiyar ya zo masa a daidai, don haka zai cigaba da mayar da hankali a fagen ƙwallon ƙafa. Sanarwar da Ronaldo ya fitar a shafinsa na Instagram, ya ce, yana yiwa tsohuwar ƙungiyar tasa fatan samun nasarori a nan gaba. Wannan matakin…
Read More
Saudiyya ta ayyana gobe Laraba a matsayin hutun aiki sakamakon doke ƙasar Argentina

Saudiyya ta ayyana gobe Laraba a matsayin hutun aiki sakamakon doke ƙasar Argentina

Daga IBRAHIM HAMISU Sarki ƙasar Saudiyya Salman bin Abdul Aziz, ya ayyana gobe Laraba a matsayin ranar hutu a faɗin ƙasar wani mataki na murnar samun nasara da tawagar 'yan wasan ƙwallon ƙafar ƙasar suka samu a kan ƙasar Argentina. An dai tashi wasan ne Saudiyya ta samu nasara a kan Argentina da ci 2-1 a wasan farko da suka buga a filin wasa na Lusail. Ƙasar ta bayyana hakan ne ta cikin wata sanar wa da ta fitar a ranarTalata. Sanarwar ta ce, Sarkin ya bayar da hutun ne domin 'yan ƙasar tun daga ma’aikatan gwamnati da ma’aikatu masu…
Read More
Saudiyya ta girgiza Messi na Argentina bayan da ta yi nasara a gasar kofin duniya

Saudiyya ta girgiza Messi na Argentina bayan da ta yi nasara a gasar kofin duniya

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Ƙasar Saudiyya ta ba wa ƙasar Argentina makaki bayan da ɗan wasanta Salem Al-Dawsari ya zura ƙwallo a raga yayin da Lionel Messi ya soke bugun daga kai sai mai tsaron gida. Saudiyya ta samar da ɗaya daga cikin mafi girman tarihin gasar kofin duniya yayin da Salem Al-Dawsari ya taka rawar gani a gasar inda ya samu nasarar doke Argentina da ci 2-1 a rukunin C a filin wasa na Lusail Iconic. Lokaci ya tsaya cak yayin da Al-Dawsari ya fitar da ƙwallon daga sama ya juya cikin ’yan wasan baya na Argentina guda biyu…
Read More
Ronaldo ya zama mutum na farko da ya samu mabiya miliyan 500 a Instagram

Ronaldo ya zama mutum na farko da ya samu mabiya miliyan 500 a Instagram

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Ɗan wasan gaban Portugal, Cristiano Ronaldo ya zama mutum na farko da ya fara samun mabiya miliyan 500 a manhajar Instagram, miliyan 124 fiye da Lionel Messi, wanda ya zo na 2. Shahararren ɗan wasan Manchester United ne mutane suka fi bibiyar a Instagram, kuma ya zama mutum na farko da ya haura mabiya miliyan 500 a shahararren dandalin sada zumuntar. Ronaldo kuma shi ne gaba ɗaya wanda ya fi yawan mabiya a Instagram, da kuma a Facebook. Lionel Messi na biyu yana da mabiya sama da miliyan 376 a Instagram.
Read More
Ɗan wasan Super Eagles ya dambace da Finidi akan rububin rigar Pepe bayan wasansu da Portugal

Ɗan wasan Super Eagles ya dambace da Finidi akan rububin rigar Pepe bayan wasansu da Portugal

Daga MAHDI M. MUHAMMAD An kwashi ’yan kallo a tsakanin ɗan wasan Super Eagles, Moses Simon, da fitaccen mataimakin kocin Nijeriya, Finidi George bayan Nijeriya ta sha kashi da ci 4-0 a hannun Portugal a wasan sada zumunci na ƙasa da ƙasa a daren Alhamis, 17 ga watan Nuwamba, 2022. Yayin da ’yan Najeriya ke ta takaicin rashin nasara a wasanni na sada zumunta a jere, mataimakin koci Finidi George da ɗan wasan gaba, Moses Simon sun aikata abin da ya ba kowa mamaki. A matsayin al'ada bayan wasan, 'yan wasa suna musayar riguna, abin da Moses da ɗan wasan…
Read More
Mbappe na ƙoƙarin maye gurbin Ronaldo a Man United

Mbappe na ƙoƙarin maye gurbin Ronaldo a Man United

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Rahotanni daga lasar Ingila sun bayyana cewa ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Manchester United tana son ɗaukar ɗan wasan gaba na ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Paris Saint German, Kylian Mbappe a matsayin wanda zai maye gurbin Cristiano Ronaldo. Kwanan nan ne dai ɗan wasan wanda ya lashe kyautar Ballon d’Or sau biyar ya shiga wata tattaunawa mai zafi da Piers Morgan, inda ya nuna ɓacin ransa kan abubuwa da dama na ƙungiyar Man United. Ronaldo ya ce, baya wani nuna girmamawa ga Erik ten Hag kuma ya yi ikirarin cewa wasu Jami’an ƙungiyar da yawa sun yi…
Read More