Kasashen Waje

Rokokin Long March na Ƙasar Sin sun kafa tarihi na harba kumbuna zuwa sararin samaniya

Rokokin Long March na Ƙasar Sin sun kafa tarihi na harba kumbuna zuwa sararin samaniya

Daga CMG HAUSA A safiyar yau ne, ƙasar Sin ta yi amfani da rokar Long March-2D wajen harba rukunin taurorin dan Adam zuwa sararin samaniya, wanda ya nuna nasarar da ƙasar ta cimma wajen amfani da rokar wajen harba kumbuna sau 103 a jere. Nasarorin da aka cimma a baya wajen amfani da rokar ta Long March a jere shi ne 102, wanda aka fara cimmawa daga shekara 1996 zuwa ta 2011. Tun daga ranar 5 ga watan Mayun shekarar 2020, rukunin rokar Long March na ƙasar Sin, ya cimma nasarori 103 a jere a cikin watanni 27 kacal, inda…
Read More
Ƙasar Sin ta cimma manyan nasarori a fannin gina intanet a cikin shekaru 10 da suka gabata

Ƙasar Sin ta cimma manyan nasarori a fannin gina intanet a cikin shekaru 10 da suka gabata

Daga CMG HAUSA A matsayinta na ƙasar dake kan gaba wajen yawan masu amfani da intanet a faɗin duniya, ƙasar Sin na kan hanyar sauyawa daga yawan adadi zuwa raya harkar intanet mai inganci. A cikin shekaru goma da suka gabata, ƙasar ta cimma manyan nasarori wajen gina tsarin tafiyar da yanar gizo mai cike da tsaro, sakamakon kyautatuwar ababen more rayuwa masu inganci, da ci gaban fasaha da bunkasar tattalin arziki na zamani. Tsakanin shekarar 2012 zuwa ta 2021, adadin masu amfani da yanar gizo a ƙasar Sin, ya karu daga miliyan 564 zuwa fiye da biliyan 1.03, abin…
Read More
Haɗin gwiwar Afirka da Sin na taimakawa raya duniya

Haɗin gwiwar Afirka da Sin na taimakawa raya duniya

Daga BELLO WANG Duniyarmu na fuskantar matsalolin da suka haɗa da yaƙe-yaƙe, da rashin tsaro, da koma bayan tattalin arziki, da ƙarancin abinci, da annoba. Wannan yanayi ya sa ake buƙatar wani mataki da zai taimaka wajen sauƙaƙa yanayin da ake ciki da raya duniyarmu.To ko haɗin gwiwar ƙasashen Afirka da ƙasar Sin, zai iya biyan bukatunmu a wannan fanni? An gudanar da taron ƙolin masu tsara aiwatar da ayyukan da suka biyo bayan taron ministoci na 8, na dandalin tattaunawa kan hadin gwiwar Sin da Afirka (FOCAC)  ta kafar bidiyo jiya, inda manyan jami'an ɓangarorin Afirka da Sin, suka…
Read More
Ana baje kolin mutum-mutumin inji na ƙasa da ƙasa a Beijing

Ana baje kolin mutum-mutumin inji na ƙasa da ƙasa a Beijing

Daga CMG HAUSA An ƙaddamar da bikin baje-kolin ire-iren mutum-mutumin inji na ƙasa da ƙasa na shekara ta 2022 a jiya Alhamis a nan birnin Beijing, wanda ya samu halartar kamfanonin samar da mutum-mutumin inji, gami da cibiyoyin nazari sama da 130. Ana baje-kolin wasu mutum-mutumin inji sama da 500 a bikin bana, kana za a ɓullo da wasu sabbin nau’o’in mutum-mutumin inji fiye da 30 a wajen bikin, al’amarin da zai shaida nasarorin ƙirƙire-ƙirƙire, da fasahohin zamani a fannin mutum-mutumin inji. “Cibiyoyin da suke nuna goyon-baya ga taron mutum-mutumin inji a bana sun dara na shekarun baya,” in ji…
Read More
An cimma daidaito a taron manyan wakilai game da nazarin matakan aiwatar da sakamakon taron ministocin FOCAC na 8

An cimma daidaito a taron manyan wakilai game da nazarin matakan aiwatar da sakamakon taron ministocin FOCAC na 8

Daga CMG HAUSA A yayin taron manema labaru da aka gudanar a yau, kakakin ma’aikatar harkokin wajen ƙasar Sin Wang Wenbin ya yi bayani game da sakamakon da aka cimma a taron manyan wakilai game da nazarin matakan aiwatar da sakamakon taron ministocin dandalin tattaunawar haɗin gwiwa tsakanin ƙasar Sin da ƙasashen Afirka FOCAC na 8, inda ya bayyana cewa, yanayin taron ya yi kyau kuma yana da ma’ana sosai. Ɓangarorin biyu sun yi musayar ra’ayoyi da cimma daidaito kan yadda za a aiwatar da sakamakon taron ministocin FOCAC na 8 da kuma inganta haɗin gwiwar abokantaka a tsakanin Sin…
Read More
Li Keqiang ya jaddada muhimmancin sanya sabon kuzari don samar da cigaba

Li Keqiang ya jaddada muhimmancin sanya sabon kuzari don samar da cigaba

Daga CMG HAUSA Daga ranar 16 zuwa 17 ga watan nan, firaministan ƙasar Sin Li Keqiang, ya ziyarci birnin Shenzhen na lardin Guangdong dake kudancin ƙasar Sin, inda ya jaddada cewa, ya dace a bi ra’ayin jagorancin shugaba Xi Jinping, irin na gurguzu mai salon musamman na ƙasar Sin a sabon zamanin da muke ciki. Da tabbatar da sabon ra’ayin samar da ci gaba, da daidaita ayyukan kandagarkin annobar COVID-19, da raya tattalin arzikin ƙasa, da ci gaba da aza tubali mai inganci na farfado da tattalin arzikin ƙasar, a wani ƙoƙari na tabbatar da samar da guraben ayyukan yi…
Read More
Babu nasara ga ’yan awaren Taiwan

Babu nasara ga ’yan awaren Taiwan

Daga SAMINU HASSAN Bisa dukkanin shaidu da dalilai na zahiri, ’yan a waren yankin Taiwan na ƙasar Sin, da masu mara musu baya daga ’yan siyasar ƙasashen yamma, ba su da wani buri da ya wuce jefa Taiwan cikin yanayi na ruɗani. Lura da hakan ne ma ya sanya mahukuntan ƙasar Sin dukufa matuka, wajen yin aiki kafaɗa da kafaɗa da masu burin ci gaban tsibirin Taiwan, wajen shawo kan duk wasu batutuwan da suka shafi sake ɗinkuwar yankin da babban yankin ƙasar Sin cikin lumana. Ko shakka babu, aiwatar da wannan manufa ta hanyar nacewa salon ƙasa ɗaya tsarin…
Read More
Ma’aikatar Harkokin Wajen Ƙasar Sin ta yi watsi da ra’ayin Blinken kan batun “tarkon bashi na Ƙasar Sin”

Ma’aikatar Harkokin Wajen Ƙasar Sin ta yi watsi da ra’ayin Blinken kan batun “tarkon bashi na Ƙasar Sin”

Daga CMG HAUSA A yayin ziyarar da ya kai ƙasashen Afirka a kwanan nan, sakataren harkokin wajen ƙasar Amurka Antony Blinken, ya sake yin tsokaci kan batun "tarkon bashi na ƙasar Sin". Mai magana da yawun ma'aikatar harkokin wajen ƙasar Sin Wang Wenbin, ya musanta wannan batu a yayin taron manema labarai da aka saba shiryawa Alhamis din nan. Yana mai cewa, batun "tarkon bashi na ƙasar Sin" karya ce da ƙasar Amurka da ƙasashen yammacin duniya suka ƙirƙira, don kauce wa nauyin da ya rataya a wuyansu, wanda ba kowa ne ya yarda da shi ba. Don haka, ya…
Read More
Yankin Taiwan wani ɓangare ne da ba za a iya ware shi daga Ƙasar Sin ba

Yankin Taiwan wani ɓangare ne da ba za a iya ware shi daga Ƙasar Sin ba

Daga AMINA XU Shugaban Ƙasar Sin Xi Jinping ya tattauna da takwaransa na ƙasar Amurka Joe Biden a daren ran 28 ga watan Yuli, inda ya nanata matsayin da Sin take ɗauka kan batun yankin Taiwan, wato tun fil azal, yankin wani ɓangare ne na ƙasar Sin da ba za a iya ware shi ba. Kwanakin baya, batun yankin Taiwan na ƙasar Sin ya jawo hankalin duniya, wasu abokanmu sun yi min tambaya kan tarihin yankin Taiwan. To, yanzu zan yi muku bayani. Tun fil azal, Taiwan wani yanki ne na ƙasar Sin, ganin yadda Sinawa ne suka fara gano…
Read More
Gaskiya ba ta ɓuya…

Gaskiya ba ta ɓuya…

Daga IBRAHIM YAYA Bisa ga dukkan alamu, ci gaban da ƙasar Sin ta samu a fannoni daban-daban da irin gudummawar da take bayarwa ga ci gaban zaman lafiya da kwanciyar hankali da bunƙasuwar tattalin arziki da sauran sassan rayuwa a faɗin duniya, ya damu wasu ƙasashe, waɗanda suke kallo kansu a matsayin jagororin duniya. Wannan ya sa daga lokaci zuwa lokaci, irin waɗannan ƙasashe suke neman ɓata sunan ƙasar Sin ko salon jagorancin ƙasar da al’ummar ƙasar suka yi na’am da shi ko wani tsari da ta gabatar da nufin inganta rayuwar daukacin bil-Adama, kamar shawarar ziri ɗaya da hanya…
Read More