Wasanni

Bayern Munich ta daƙile burin PSG na lashe gasar Zakarun Turai

Bayern Munich ta daƙile burin PSG na lashe gasar Zakarun Turai

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Bayern Munich ta kawo ƙarshen fatan PSG na lashe kofin zakarun Turai cikin wannan kaka, bayan da ta lallasata da ƙwallaye biyu da nema a wasansu na daren ranar Laraba. Tun a haɗuwar farko dama Bayern Munich ta lallasa PSG da ƙwallo 1 mai ban haushi har gidanta cikin watan jiya, gabanin nasarar ta daren ranar wanda ke nuna tauraruwar ta Jamus ta doke zakarar ta Faransa da ƙwallaye 3 da nema a jumlace. Cikin shekaru 11 da PSG ta shafe ta na fafutukar ganin ta lashe kofin na zakarun Turai, wannan…
Read More
Chelsea ta kai zagayen daf da kusa da ƙarshe a gasar Zakarun Turai

Chelsea ta kai zagayen daf da kusa da ƙarshe a gasar Zakarun Turai

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Chelsea ta farfaɗo da fatanta a kakar wasan bana, bayan da ta doke Borussia Dortmud da ci 2 da nema a karawar da suka yi a Stamford Bridge, inda a yanzu ta kai zagayen daf da na kusa da na ƙarshe a gasar zakarun Turai. Raheem Sterling ne ya fara jefawa Chelsea ƙwallo kafin Kai Havertz ya jefa ta biyo a bugun daga kai sai mai tsaron gida. Mai horar da ƙungiyar Graham Potter na fuskantar matsin lamba bayan da kwalliya ta gaza biyan kuɗin sabulu, ganin yadda ƙungiyar ta kafa tarihin…
Read More
Liverpool ta yi wa Manchester united wankan jego

Liverpool ta yi wa Manchester united wankan jego

Daga IBRAHIM HAMISU, a Kano Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Liverpool ta yi wa Manchester United aiki mai sauƙi inda ta lallasa ta da ci 7 rigis a wasan Gasar Premier a yammacin Lahadi. Tauraron ɗan ƙwallon Netherlands Cody Gakpo, Mohamed Salah, da Darwin Nunez sun nuna bajinta matuƙa a filin wasa na Anfield, inda suka zura ƙwallaye biyu kowannensu a ragar abokan hamayyarsu ta Manchester. Tawagar ta Jurgen Klopp dai sun kafa sabon tarihin nasara a fafatawar da aka yi tsakanin ƙungiyoyin biyu da suka fi samun nasara a gasar Ingila. Kawo yanzu dai Mohamed Salah ya zama kan gaba…
Read More
Arsenal ta lallasa Everton karo na 100 a tarihi

Arsenal ta lallasa Everton karo na 100 a tarihi

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Arsenal ta ci Everton 4-0 a kwatan wasan Firimiya da suka kara ranar Laraba a Emirates. Wasa ne da ya kamata su fafata tun ranar 11 ga watan Satumbar 2022. Arsenal ta ci qwallo ta hannun Bukayo Saka saura minti biyar su yi hutu, sannan Gabriel Martinelli ya ƙara na biyu daf da cikar minti na 45. Kyaftin ɗin Arsenal, Martin Odegaard shine ya ƙara na biyu, saura minti 19 a tashi daga karawar daga baya Martinelli ya aara na biyu na huɗu a wasan. Wannan shine karo na 100 da Arsenal ta ci Everton a…
Read More
Fitaccen tsohon ɗan wasa Fontaine ya rasu

Fitaccen tsohon ɗan wasa Fontaine ya rasu

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Just Fontaine, wanda ya kafa tarihin zura mafi yawan ƙwallo a raga a gasar kofin duniya ɗaya, ya rasu yana da shekaru 89 a duniya. Fontaine ya ci wa Faransa ƙwallaye 13 a wasanni shida kacal a gasar kofin duniya da aka yi a Sweden a shekarar 1958 inda ta zo na uku. Yana matsayi na huɗu a jerin waɗanda suka fi zura ƙwallaye a gasar kofin duniya tare da Lionel Messi na Argentina. "Za a kewar tauraron ƙwallon Faransan, fitaccen ɗan wasan gaba, fitaccen ɗan wasan Reims," in ji tsohon kulob ɗin Stade de Reims.…
Read More
Man United ta sha alwashin lashe FA Cup bayan ɗaukar Caraboa

Man United ta sha alwashin lashe FA Cup bayan ɗaukar Caraboa

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Manchester United ta mayar da hankali kan yadda za ta lashe kofi na biyu a bana, bayan ɗaukar Caraboa Cup da ta yi ranar Lahadi. Karon farko da ƙungiyar Old Trafford ta ɗauki kofi tun bayan cin League Cup da Europa League ƙarƙashin Jose Mourinho a 2016/17. United ta kai zagayen daf da na kusa da na ƙarshe ranar Laraba, bayan da ta ci West Ham United 3-1 a zagaye na biyar a FA Cup a Old Trafford. Kenan United za ta kara da Fulham a quarter finals cikin watan Maris a Old Trafford. Rabon da…
Read More
Girgizar ƙasar Turkiyya: An gano gawar Christian Atsu

Girgizar ƙasar Turkiyya: An gano gawar Christian Atsu

Daga BASHIR ISAH An gano gawar tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafar ƙasar Ghana, Christian Atsu, wanda girgizar ƙasa ta rutsa da shi a Turkiyya. Kafar yaɗa labarai ta Turkiyya ta rawaito cewa, an gano gawar ɗan wasan ne ranar Asabar a ƙarƙashin ɓuraguzan ginin da ya rushe kamar yadda manajansa ya bayyana. Da fari rahotanni sun nuna an ceto marigayin kwana ɗaya da aukuwar iftila'in, amma a ƙarshe ya zamana ba gaskiya ba ne. Sai a ranar Asabar manajan marigayin a Turkiyya, Murat Uzunmehmet, ya shaida wa kafar yaɗa labarai ta DHA cewar an gano gawar marigayin a ƙarƙashin ɓuraguzan…
Read More
Benzema ya kafa tarihin yawan cin ƙwallaye a La Liga

Benzema ya kafa tarihin yawan cin ƙwallaye a La Liga

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Karim Benzema ya kafa tarhin zama na biyu a yawan cin ƙwallaye a gasar La Liga a Real Madrid. Ranar Laraba, Real ta doke Elche 4-0 a wasan mako na 21 a gasar La Liga a Santiago Bernabeu. Marco Asensio ne ya fara cin awallo, sai Karim Benzema ya zura biyu a raga duk a bugun fenariti, sanan Luka Modric ya ƙara na huɗu Benzema ya ci ƙwallo 230 kenan, shine na biyu a yawan ci wa Real Madrid ƙwallaye a La Liga, ya haura Raul mai riƙe da gurbin. Cristiano Ronaldo kyaftin tawagar Portugal shi…
Read More
Rashford ne ɗan wasa mafi cin ƙwallaye tun bayan kammala gasar kofin duniya – Rahoto

Rashford ne ɗan wasa mafi cin ƙwallaye tun bayan kammala gasar kofin duniya – Rahoto

Daga MAHDI M. MUHAMMAD A wani rahoto da Sport Lite ta fitar ya nuna cewa, bayan wasan Manchester United ta tashi 2-2 da Leeds United a kwantan gasar Firimiya ranar Laraba a Old Trafford, cikin waɗanda suka ci wa Man United ƙwallo har da Marcus Rashford, wanda ya zura na 20 a dukkan fafatawa a bana. Haka kuma ɗan ƙwallon tawagar Ingila ya ci na 12 kenan tun bayan da aka kammala gasar kofin duniya a Qatar. Rashford mai shekara 25 ya ci ƙwallo na shida a jere a Old Trafford a Firimiya, bayan Wayne Rooney mai takwas a tsakanin…
Read More
Raphael Varane ya yi ritaya

Raphael Varane ya yi ritaya

Daga MAHDI M. MUHAMMAD Mai tsaron bayan tawagar ƙwallon ƙafar Faransa da kuma ƙungiyar Manchester United, Raphael Varane, ya sanar da yin ritaya daga buga wa ƙasarsa ƙwallo. Ɗan wasan wanda ya lashe kofin duniya a 2018, ya ci wa Faransa ƙwallaye biyar a wasanni 93 da ya buga tun daga 2013. Wasansa na ƙarshe shi ne wasan ƙarshe na kofin duniya a Qatar 2022, wanda suka yi rashin nasara a hannun Argentina. "Wakiltar ƙasata na tsawon lokaci shi ne babban karamcin da na samu a rayuwata," inji Varane. Ya ƙara da cewa, "a duk lokacin da na saka shuɗiyar…
Read More